Kết quả 1 đến 7 của 7

[News] - Blackberry Playbook OS cập nhật phiên bản 1.0.7.2942

mới đây, rim vừa tung ra bản cập nhật mới os v1.0.7.2942 cho máy tính bảng playbook. một điểm khác biệt trong bản nâng cấp lần này là rim chỉ đưa ra một phần của hệ điều hành, cho phép chỉ cập nhật những tính năng mới cần thiết chứ không phải là một phiên bản os hoàn chỉnh. điều này giúp cho dung lượng tập tin tải về nhỏ hơn, chỉ hơn 70mb, việc cập nhật sẽ nhanh hơn. đây cũng là cách rim sẽ áp dụng trong những lần nâng cấp os cho máy tính bảng trong tương lai. một lưu ý khá quan trọng là để cài được phiên bản os v1.0.7.2942 đòi hỏi chiếc playbook của bạn phải đang sử dụng os v1.0.7.2670.

một số tính năng mới trong phiên bản nâng cấp lần này dành cho playbook tablet os:
    • cải thiện kết nối wi-fi, kết nối mạng wep
    • cho phép kết nối nhanh hơn giữa blackberry smartphone và playbook tablet thông qua ứng dụng blackberry bridge. ngoài ra còn hỗ trợ mở file đính kèm nhanh hơn thông qua blackberry bridge.

sau khi update, android player bị khóa ko thể sử dụng lại được, đó là điều đáng buồn nhất và chúng ta phải chờ cho đến khi rim cấp phép để sử dụng
    nguồn inside blackberry

View more random threads:

tiện đây bác nào có bản blackberry bridge mới nhất ko (vừa mới update hôm qua). tự nhiên bé storm của em nó dở chứng ko cho cài qua app world và cả những file tren dauden.vn cũng ko đc

mình check thì thấy còn upgrade lại cả app world nữa thì phải =))

app world vẫn chưa có bản 3.0 để cập nhật nhỉ, thấy giao diện khá đẹp mắt

dang doi dau gia de lam em nay

playbook os thấy rim cập nhật liên tục nhỉ. không biết khi nào thì sẽ có bản 2.0 nữa đây

Trích dẫn Gửi bởi pta1106
    playbook os thấy rim cập nhật liên tục nhỉ. không biết khi nào thì sẽ có bản 2.0 nữa đây
    bản 2.0 sẽ đc ra mắt sau ngày 18 tháng 10 bạn ạ