Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

RIM tái khẳng định về khả năng sạc nhanh khi dùng bộ sạc Playbook cho BlackBerry Smartphone

bạn sở hữu vài chiếc blackberry và cả chiếc máy tính bảng playbook của rim, bạn cảm thấy mớ dây cable sạc lằng nhằng trong khi bạn hay đi xa, thêm nữa việc sạc đầy 1 chiếc điện thoại bb thông thường phải trên 2 tiếng. bạn chợt nghĩ ra, sạc playbook cũng tương thích với chuẩn sạc của 1 số dòng blackberry mới, sao không thử??? có 1 số tin đồn rằng dùng sạc chuẩn của máy tính bảng playbook để sạc cho blackberry có thể sạc nhanh hơn gấp 2 lần. thì hôm nay đó không còn là tin đồn, rim 1 lần nữa đã khẳng định rằng sạc blackberry playbook có thể giúp điện thoại thông minh blackberry sạc nhanh gấp hai lần. bạn có thể xem chi tiết nội dung của các file kiến thức cơ bản do rim cũng cấp có tiêu đề “blackberry smartphone compatibility with blackberry playbook charger.”

nội dung như sau :

the charger that ships with the blackberry playbook tablet is the blackberry premium charger and is fully compatible with a number of current blackberry smartphones. unlike the traditional blackberry smartphone wall charger which converts ac to 700 mah, the blackberry premium charger outputs at 1800 mah which charges the blackberry smartphone twice as fast.

the battery does heat up slightly but is within acceptable levels.
    rim liệt kê các thiết bị tương thích với sạc playbook, như chúng ta thấy thực tế đây chỉ là danh sách của tất cả các thiết bị blackberry có kết nối microusb:

blackberry® playbook™ tablet
    blackberry® bold™ 9930/9900
    blackberry® torch™ 9860/9850
    blackberry® torch™ 9810
    blackberry® torch™ 9800
    blackberry® bold™ 9780
    blackberry® bold™ 9700
    blackberry® bold™ 9650
    blackberry® curve™ 3g 9300
    blackberry® curve™ 8900
    blackberry® curve™ 8500 series
    blackberry® tour™ 9630
    blackberry® style™ 9670
    blackberry® storm2™ 9550
    blackberry® storm™ 9530
    blackberry® pearl™ 3g 9100 series
    blackberry® pearl™ flip 8200 series

dauden.vn
    nguồn : berryreview​

có ai bán sạc của playbook ko vây ?

Trích dẫn Gửi bởi huyetletandao
    có ai bán sạc của playbook ko vây ?
    những nơi có bán playbook. ghé dauden hoặc didongpro để mua bạn ạ

vậy bình thường mình sạc 9780 cỡ 3h bằng sạc của 9780, thì giờ mình sạc của playbook thì chỉ cần 1.5h thui à ? mà hok bị chai pin, phù pin hay ko ảnh hưỡng gì tới pin của 9780 à ?

Trích dẫn Gửi bởi namnt276i
    vậy bình thường mình sạc 9780 cỡ 3h bằng sạc của 9780, thì giờ mình sạc của playbook thì chỉ cần 1.5h thui à ? mà hok bị chai pin, phù pin hay ko ảnh hưỡng gì tới pin của 9780 à ?
    mình nghĩ đồ sạc của rim sạc pin rim thì bạn không cần sợ như những cục sạc đa năng khác layfull:

đúng là như vậy. mình toàn dùng sạc của playbook sạc cho 9700, dùng từ hồi pb mới ra đến giờ mà chẳng thấy pin của 9700 lam sao ca.

vậy mà lâu nay không dám dùng.

em dùng mấy lần thấy nóng máy hơ xạc bình thường nen không dùng nữa.

theo mình thấy sạt kiểu này dễ bị hư pin lắm

theo em chỉ cần điện áp đúng yêu cầu là được(<5v),còn dòng thì càng lớn xạc càng nhanh thui,hổng có ảnh hưởng gì!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối