Kết quả 1 đến 9 của 9

Playbook OS 2.0 Developer Beta đã có bản cập nhật mới

một phiên bản cập nhật playbook dev beta 2.0 đã sẵn sàng cho những nhà phát triển phần mền kiểm tra các ứng dụng của họ trên playbook.

blackberry playbook os v2.0.0.3894 bao gồm 2 sự cải tiến mới cho dev:

- các ứng dụng blackberry wedwork có thể sử dụng gps
    - cấu hình wi-fi sẽ được lưu lại và sẽ ko biến mất trong quá trình reboot

cách đăng ký:

- đăng ký ở đây click here điền mã pin của playbook và e-mail (tùy chọn)

- sau đó vài phút, vào option (hình răng cưa, góc trên bên phải) --> software updates --> check for updates

update: we apologize for the typo earlier this morning mentioning the removal of blackberry® app world™ from the blackberry® playbook™ os developer beta update; the post has since been updated.
    to confirm: blackberry app world is available in this build. thanks for your patience
    nguồn: blackberry developer's blog

đã up lên vãn còn app world các bác nhé

rim đã update lại thông tin, aw đã trở lại và sử dụng bình thường. anh em cứ thoải mái update

thật là lạ không làm sao update được vì nó cứ bảo bản kia của mình là mới nhứt rùi. haizzz.

Trích dẫn Gửi bởi kam_hn
    thật là lạ không làm sao update được vì nó cứ bảo bản kia của mình là mới nhứt rùi. haizzz.
    xin đọc kỹ lại bài #1, check lại trên máy xem version rồi hãy thắc mắc bạn ạ. http://dauden.vn/threads/7910-playb...ban-cap-nhat-moi?p=32597&viewfull=1#post32597

thanks bạn sonnguyenthach nhé.
    update thì mình biết phải register rồi

không rõ tại sao, nhưng downgrade xuống 1.0.7 rồi register thì mới được.

ko cần down grade đâu chỉ cần register lại là nó đc à

mình update lên được phiên bản os v2.0.0.3894. tuy nhiên mình muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm với playbook. khi update lên ó v2.0 thì trên díslay chỉ còn 2 ứng dụng chính là browser và app world. ở phiên bản os v1.x thì có 4 nhóm all, favorites, media, games. có cách nào tạo ra các nhóm tương tự trên main menu để chia các apps vào từng nhóm cho dễ tìm khi sử dụng không hả các bạn. khi cài nhiều apps quá thì nhìn sẽ rất rối mắt và nhiều khi phải dò tìm app cần dùng. cám ơn các bạn.

Trích dẫn Gửi bởi kam_hn
    thanks bạn sonnguyenthach nhé.
    update thì mình biết phải register rồi

không rõ tại sao, nhưng downgrade xuống 1.0.7 rồi register thì mới được.
    vì bạn xuống bản official (mới nhất hiện nay). còn os 2.0 là bản beta dành cho develop nên bạn phải đăng ký lại mới được. trường hợp bạn đang dùng os 2.0 thì chỉ cần đăng ký lại, và rất nhanh chóng sau đó sẽ đc cập nhật.

Trích dẫn Gửi bởi qque83
    mình update lên được phiên bản os v2.0.0.3894. tuy nhiên mình muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm với playbook. khi update lên ó v2.0 thì trên díslay chỉ còn 2 ứng dụng chính là browser và app world. ở phiên bản os v1.x thì có 4 nhóm all, favorites, media, games. có cách nào tạo ra các nhóm tương tự trên main menu để chia các apps vào từng nhóm cho dễ tìm khi sử dụng không hả các bạn. khi cài nhiều apps quá thì nhìn sẽ rất rối mắt và nhiều khi phải dò tìm app cần dùng. cám ơn các bạn.
    bạn làm mình buồn cười khi hỏi như thế đấy. những điều bạn thắc mắc, đó là sự khác biệt giữa 1 và 2 đấy.

xem clip này để rõ hơn nhé