Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Xem cách RIM thử nghiệm độ bền của BlackBerry

trong bất kỳ ai trong chúng ta ở đây, khi được hỏi "vì sao bạn chọn blackberry?" liệu có ai không bao giờ có ý nghĩ "vì nó bền bĩ với va chạm" hay không nhỉ? có lẽ ai cũng từng có cách nghĩ này. bạn có bao giờ tò mò về những bài kiểm tra phần cứng, hay gọi theo cách dân gian là bài kiểm tra thể lực mà rim đặt ra cho những đứa con của mình? đọc tiếp bài viết này để xem những gì họ đã làm. đây là bài phỏng vấn dành cho ryan một kỹ thuật viên phần cứng làm việc trong phòng thí nghiệm phần cứng tại rim. ryan nói về công việc của mình, đó là việc kiểm tra những chiếc blackberry để đảm bảo chúng có được độ bền cao nhất khi xuất xưởng. không chỉ đơn giản là nói về nó, mà ryan còn chia sẻ một số video về cách họ thực hiện những bài kiểm tra thể lực dành cho những chú blackberry.

• kiểm tra độ ẩm để xem sau khi nước thâm nhập vào một chiếc blackberry, xử lý xong nó có thể duy trì khả năng hoạt động của mình hay không?
    • máy kiểm tra tín hiệu số
    • thả thử nghiệm blackberry hàng trăm lần để xem cách blackberry bị tác động va chạm như thế nào để sửa đổi hay cải thiện thiết kế của nó.
    • thử nghiệm khả năng chịu lực (bị một vật nặng đè lên, ví dụ như trọng lượng một người trưởng thành ngồi lên nó chẳng hạn.)
    • kiểm tra điện tích tĩnh điện tác động có khiến blackberry của bạn bị shock và died hay không?

bài kiểm tra thể lực thứ 1: tác động của độ ẩm

link xem trực tiếp từ mobile

bài kiểm tra thể lực thứ 2: va đập

bài kiểm tra thể lực thứ 3: chịu lực (sức nặng và bị uốn cong)

nguồn: berryreview

mình đã dùng nhiều dòng rồi nhưng cũng phải công nhận là con blackberry 9900 + 9780 + 9300 + 8700 + 8520 + 8320 + 8820 + 71xx,,,,,,độ bền rất cao so với các dòng khác..... i love blackberry.

thế là bác mod dùng gần hết các dòng bb rồi trừ một số các em cure và touch, tuyệt, bb &

dòng bb quá đỉnh.................mình rất thích

tội con blackberry quá. bb của em em nâng như nâng trứng ấy.

Trích dẫn Gửi bởi phungquyen
    tội con blackberry quá. bb của em em nâng như nâng trứng ấy.
    yêu thì yêu, nâng thì nâng, với bản thân mình, mình còn hơn cả một con nghiện, mình vừa dùng , vừa sưu tập, cổ có, mới có, nhưng chung quy đều phải đáp ứng được mục đích chính mà nó nên có: "phục vụ mình" chứ không phải ngược lại, mình phải "phục vụ nó". và độ bền của bb cũng nhằm phản ánh rõ tiêu chí "blackberry sinh ra cho công việc". chứ suốt ngày nâng như cách bạn viết =)) thì oải chết.

bạn ndthuytrang nói rất chuẩn rồi nhé

mần chi răng khoe dzữ rứa?hắn cũng là cái điện thoại thôi mà,phải khôn?:showoff:

dù sao thì cũng của bền tại người. thử thế nào cũng thế @@

mình chỉ khâm phục độ bền của em 87, 97 có một lần làm rơi die màn hình luôn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối