Kết quả 1 đến 2 của 2

Chi tiết về tính năng Remote Control trên BlackBerry Bridge 2.0

rim đã tung ra bản cập nhật mới nhất cho blackberry bridge lên 2.0.0.25 để chuẩn bị cho sự ra mắt của playbook os 2.0 bản official. blackberry bridge 2.0 mang lại nhiều trải nghiệm mới thực sự khi được kết hợp với playbook os 2.0 với tính năng remote control. bên trong tính năng remote control còn có một vài tính năng ẩn khác chưa được đề cập trước đây.

tính năng ẩn đầu tiên đó là việc bạn có thể sử dụng blackberry của bạn như một hid (human interface device). điều này cho phép bạn ghép nối bất kỳ thiết bị nào có kết nối bluetooth, hỗ trợ hid profile.

ngoài ra, các ứng dụng điều khiển từ xa cho phép bạn sử dụng thêm một số phím, bao gồm:

bạn cũng có thể sử dụng tính năng điều khiển từ xa để thay đổi các slide trong bài thuyết trình.

xem video bên dưới để thấy cách tính năng remote control hoạt động để điều khiển từ xa hoạt động trên blackberry và playbook với blackberry bridge 2.0

link xem trực tiếp từ điện thoại di động

nguồn: n4bb

hix, vậy chỉ có bb os7 mới dùng đc chức năng remote control hả?
    mình đang dùng bb978 os6
    bb bridge của mình cũng đã là lastest version rồi mà chả thấy chỗ nào có remote control hết