Kết quả 1 đến 8 của 8

MobiFone + VinaPhone - Người dùng BIS sẽ ra sao ?

trong mấy ngày vừa qua, cộng đồng mạng nói chung và người dùng blackberry nói riêng đang chờ đợi thông tin chính thức từ bộ thông tin và truyền thông về vấn đề sáp nhập 2 nhà mạng lớn của việt nam là vinaphone và mobifone. và vấn đề người dùng blackberry quan tâm hơn cả chính là "dịch vụ bis của 2 nhà mạng này sẽ ra sao?"

một điều chắc chắn có thể khẳng định được chính là chất lượng cuộc gọi và chất lượng bis sẽ tốt hơn do sử dụng cơ sở hạ tầng của cả 2 nhà mạng. nhưng điều gây băn khoăn là gói dịch vụ của 2 nhà cung cấp trước đây hoàn toàn khác nhau. vậy khi sáp nhập với nhau thì người dùng sẽ được áp dụng gói cước nào, hay phải đăng ký lại từ đầu, nếu đang sử dụng thì sẽ ra sao...?

ngoài ra còn nhiều vấn đề khác liên quan như đối với khách hàng doanh nghiệp, một khi chính sách về gói cước thay đổi thì kéo theo khá nhiều sự bất tiện vì mỗi thay đổi dù nhỏ sẽ ảnh hưởng đến nhiều mặt. với doanh nghiệp thì không hề dễ dàng trong các thủ tục thay đổi, và điều đó cũng không doanh nghiệp nào muốn nếu đã dùng ổn định.

mình sẽ cập nhật mọi thông tin đến vấn đề này sớm nhất.

chi tiết gói cước bis của nhà mạng vinaphone

chi tiết gói cước bis của nhà mạng mobifone

View more random threads:

bạn longhau quả biết lo xa!
    kakaka!
    :yellowcarded:

Trích dẫn Gửi bởi baongo
    bạn longhau quả biết lo xa!
    kakaka!
    :yellowcarded:
    đơn giản vì mình cũng là người dùng bis của vinaphone đó mà

vina đang khuyến mại giảm 50% cước gói bis, cứ biết thế đã

Trích dẫn Gửi bởi longhau
    đơn giản vì mình cũng là người dùng bis của vinaphone đó mà
    bác show cái mã pin chát nào, hâm mộ bác đã lâu mà chưa có dịp nhậu với bác nè! kekeke

cái goí basic và entry của mạng mobi cùng các dịch vụ như nhau mà lại khác mức tiền, có nhầm lẫn gì ko vậy bác ơi

lo lắng làm gì bác! những vấn đề vĩ mô mà không do mình quyết chả bao giờ em để ý cả. kiểu gì thì cũng có một bảng giá mới hoặc là tuân theo cái chuẩn hoặc là kết hợp cả hai cái ưu điểm nhất. còn hoang mang lo sợ thì dùng bis viettel là đỡ phải thay đổi. he he. em cũng dùng bis vinaphone!

không sử dụng bis nên chẳng quan tâm, gần như online suốt thì cần quái gì bis