Kết quả 1 đến 5 của 5

Alec Saunders làm rõ lý do RIM ngăn việc sideload các ứng dụng trên BlackBerry 10 và PlayBook

rất nhiều tin tức bắt đầu sau khi tweets của alec saunders, phó chủ tịch quan hệ phát triển của rim viết về việc research in motion sẽ sớm kết thúc việc cho phép sideload các ứng dụng vào playbook và cả những thiết bị blackberry 10 sẽ ra mắt trong tương lai. lý do ban đầu được cho là một nỗ lực để bản vệ bản quyền và bớt sự rối loạn khi cho phép cài đặt ứng dụng android vào playbook.

tuy nhiên, alec saunders đã viết một bài đăng blog làm rõ những gì ông có nghĩa là rim đang tìm kiếm cách để ngăn chặn việc vi phạm bản quyền ứng dụng. alec nói:

"chúng tôi không loại bỏ việc sideload trên hệ điều hành blackberry playbook hoặc trong blackberry 10."

việc sideload trên nền tảng của chúng tôi được thay đổi đúng theo quy trình tự nhiên. sideload là một tính năng dành cho nhà phát triển giúp họ có thể tải các ứng dụng vào thiết bị của mình để kiểm tra. bằng cách đó các nhà phát triển có thể gửi phiên bản beta thử nghiệm cho cộng đồng trước khi ứng dụng được ra mắt.

chúng tôi đang làm gì?

bắt đầu với phiên bản tiếp theo của hệ điều hành blackberry playbook, chúng tôi đang giới thiệu một tính năng mới sẽ mã hóa các ứng dụng, do đó nó chỉ có thể chạy được bởi người dùng đã mua các ứng dụng.

cái gì tiếp theo?

chúng tôi đang làm việc với cộng đồng phát triển của chúng tôi, để đảm bảo bạn vẫn có thể kiểm tra nhanh chóng và dễ dàng các ứng dụng của bạn trên phần cứng thực sự. đó là một trong những lý do chúng tôi bắt đầu blackberry 10 jam bằng cách cho mỗi người tham dự một thiết bị nguyên mẫu để bắt đầu xây dựng ứng dụng. tôi sẽ có thiết bị đó trên tay tại triển lãm để trả lời các câu hỏi của bạn - mong muốn được gặp bạn ở đó ".
    nguồn: n4bb

vấn đề bản quyền vẫn là 1 trong những vấn đề gây tranh cãi cao nhất hiện nay.

có ai tổng kết lại thành tiền các apps trên pb của mình là bao nhiu chưa ạ? em nghĩ chắc cũng ngang ngửa bằng với giá pb rồi...
    em thiết nghĩ, nếu os sắp tới có thứ gì thực sự hấp dẫn và đột phá hơn os hiện tại thì em sẽ update. còn chỉ vì ko cho sideload mà cũng ko có gì mới mẻ thì em nghĩ 1 là nên giữ os hiện tại mà có thể sideload đc, 2 là bán pb thôi. chứ ios cũng ko chơi trò này với người dùng...

Trích dẫn Gửi bởi mr zenda
    có ai tổng kết lại thành tiền các apps trên pb của mình là bao nhiu chưa ạ? em nghĩ chắc cũng ngang ngửa bằng với giá pb rồi...
    em thiết nghĩ, nếu os sắp tới có thứ gì thực sự hấp dẫn và đột phá hơn os hiện tại thì em sẽ update. còn chỉ vì ko cho sideload mà cũng ko có gì mới mẻ thì em nghĩ 1 là nên giữ os hiện tại mà có thể sideload đc, 2 là bán pb thôi. chứ ios cũng ko chơi trò này với người dùng...
    ios là hệ điều hành đặt vấn đề bản quyền lên hàng đầu đấy bạn ạ, có lẽ bạn chưa thật sự hiểu được vấn đề này rồi.

Trích dẫn Gửi bởi longhau
    ios là hệ điều hành đặt vấn đề bản quyền lên hàng đầu đấy bạn ạ, có lẽ bạn chưa thật sự hiểu được vấn đề này rồi.
    tất nhiên rồi. nhưng đó là khi ios đã quá ổn định vs doanh thu từ phần cứng, và thị phần ios đủ để thu hút các dev mày mò jb cho người dùng. còn rim thì chưa tạo ra đc điều đó.