Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Sẽ không còn trackpad trên BlackBerry 10 qwerty?

[img]http://**********************/trang/blackberry-10-l-and-n.jpg[/img]​
    theo những hình ảnh do trang web n4bb cung cấp cho chúng ta ngày hôm qua về hình ảnh của những chiếc blackberry 10 dòng l-series và n-series thì chúng ta đã có cái nhìn gần với thực tế hơn về những chiếc blackberry sắp ra mắt. với dòng máy l-series chúng ta có thể nhận ra rằng thiết bị này khá giống với chiếc blackberry 10 dev alpha mà rim đã phát cho các lập trình viên. sẽ không có bất cứ phím cứng nào ở mặt trước chiếc máy này, mọi thao tác trên màn hình sẽ chỉ là swipe.​ ​ngoài ra, nếu như các bạn là những típ người yêu thích dòng máy có bàn phím chắc hẳn bạn sẽ quan tâm đến dòng máy n-series (sao nghe giống nokia ngày xưa quá ). đây là chiếc blackberry có độ phân giải màn hình lạ 720 x 720, ngoài ra thiết bị này sẽ có một bàn phím qwerty đi kèm với màn hình cảm ứng giống như kiểu thiết kế của 9790 hay 9900. nhưng nếu bạn để ý hơn một chút thì thiết bị trên thiết bị này có một thứ đã không còn hiện diện chính là chiếc trackpad.​ ​
    liệu đây có phải là ngôn ngữ thiết kế mới của rim, các thao tác điều hướng sẽ được thực hiện trên màn hình cảm ứng và diện tích mà chiếc trackpad để lại sẽ được sử dụng để thiết kế cho bàn phím sắp xếp hợp lý hơn, tiện dụng hơn nữa. chúng ta đã gắn bó với trackball và trackpad quá lâu rồi, liệu có phải đã đến lúc phải thay đổi?​
    (nguồn ảnh: n4bb)

khi màn hình cảm ứng xuất hiện thì trackpad có thể yên nghỉ rồi

e n-series này lạ quá phải góp lúa xúc cả 2 em mới được ^^

hy vọng là sẽ sử dụng bàn phím chéo

theo mình l thì thấy đẹp, chứ n mình nghĩ sẽ xấu

Trích dẫn Gửi bởi chungcva
    e n-series này lạ quá phải góp lúa xúc cả 2 em mới được ^^
    bác phải gom lúa nhiều nhiều mới mong xúc nổi 2 em này nha!

haiz vãn thích trackpad hơn

màn cảm ứng rồi thì dùng trackpad làm gì cho bất tiện chứ

cái hình hai l-series va n-series là biết chỉ la hình ảnh tượng trưng cho hai dòng máy cảm ứng va qwerty thôi chứ đâu phải thiết kế chính thức mà mọi người đã vội đoán..cứ chờ và tin tưởng vào bb đi đã

Trích dẫn Gửi bởi chuot&mathiforever
    bác phải gom lúa nhiều nhiều mới mong xúc nổi 2 em này nha!
    e góp đủ lúa cho e l r bh tiếp tục góp lúa tiếp chắc đầu nắm sau nó ra chắc cũng đủ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối