Kết quả 1 đến 3 của 3

Skype cho BlackBerry 10, những điều có thể bạn chưa biết!

[img]http://cdn.**********************/attachments/1-14f8f-jpg.13985/[/img]​
    mới đây, microsoft đã đưa ra một bản skype preview dành cho blackberry q10 lên blackberry world, và ngay sau đó, cũng đã xuất hiện một phiên bản rò rỉ dành cho blackberry z10. microsoft phải mất rất nhiều thời gian để chuyển skype trên android lên blackberry, bởi họ muốn đảm bảo khách hàng sẽ có được những trải nghiệm tốt nhất. mặc dù là phiên bản android port sang và mới chỉ là bản preview nhưng nó cũng có đầy đủ các tính năng dành cho người sử dụng, đồng thời nó cũng được tích hợp khá chặt chẽ với các ứng dụng native của bb10 như contacts, hub ...

trên blog của mình, skype đã cho đăng tải thông tin chính thức về phiên bản dành cho hệ điều hành blackberry 10 :

một vài tuần trước chúng tôi đã thông báo rằng người dùng blackberry 10 sẽ sớm được trải nghiệm skype. và bây giờ các bạn không phải chờ lâu hơn nữa, chúng tôi vui mừng thông báo ứng dụng skype đã có mặt trên blackberry world sẵn sàng cho người dùng q10 tải về.

những gì bạn có thể mong đợi?

trong phiên bản này, bạn sẽ nhận được tất cả các tính năng của skype mà người dùng mến yêu - chẳng hạn như thực hiện các cuộc gọi video và gọi thoại miễn phí, gửi tin nhắn tức thời và tin nhắn văn bản, và gọi điện thoại đến các số điện thoại cố định và điện thoại di động trên toàn thế giới với mức giá thấp của skype.

hãy nhớ rằng phiên bản này mới chỉ là bản preview, chưa phải là bản chính thức cuối cùng. tuy nhiên chúng tôi nghĩ rằng bạn sẽ bị ấn tượng - ứng dụng đã cung cấp tất cả các tính năng của skype mà người dùng blackberry 10 đang mong muốn.

chúng tôi đã làm việc chặt chẽ với blackberry để đưa ứng dụng skype for android sang nền tảng blackberry 10 để mang lại tất cả các tính năng tuyệt vời của skype. khi bạn bắt đầu sử dụng ứng dụng, bạn sẽ thấy chúng tôi đã điều chỉnh giao diện người dùng skype để làm cho nó phù hợp & trông tuyệt vời hơn trên màn hình blackberry q10. ngoài ra, chúng tôi đã làm cho nó rất dễ dàng để bạn có thể kết nối với bạn bè và gia đình. ví dụ, khi bạn đăng nhập vào skype trên điện thoại của bạn, địa chỉ liên lạc skype của bạn sẽ được tự động thêm vào danh bạ điện thoại blackberry. điều này có nghĩa bạn có thể nhìn thấy bạn bè skype của bạn và các thông tin chi tiết của họ, và bắt đầu một cuộc trò chuyện với một số liên lạc trực tiếp từ danh bạ của blackberry - giúp bạn luôn giữ liên lạc với những người quan trọng nhất. hơn nữa, tất cả các thông báo của skype - bao gồm các tin nhắn trò chuyện đến, các yêu cầu (mời) kết bạn, và hơn thế ... - sẽ được tự động hiển thị trong blackberry hub.

skype hỗ trợ người dùng blackberry q10 từ 26/04/2013, bạn có thể tải về skype cho điện thoại q10 của bạn từ blackberry world ngay bây giờ. và blackberry đang cùng các nhà mạng chuẩn bị phát hành bản nâng cấp hệ điều hành mới blackberry 10.1 cho blackberry z10, và người dùng blackberry z10 sẽ có thể thưởng thức skype.

skype hỗ trợ kiểu gì mà share screen như trên máy tính nữa kiểu giống tính năng của bbm thì bá đạo luôn =))

skype là nền tảng voip rộng lớn nhất, liên kết từ máy tính với các nền tảng hđh giúp mọi người kết nối với nhau nhanh nhất, tiện lợi nhất. k cần wifi, và quan trọng là miễn phí