Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    bac muon mua 4g thi doi pb 10" ra roi mua luon :d

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    mình có vài lời chia sẽ cùng các bạn. hi vọng sẽ có ích. vì mình đã dùng qua hầu như các tablet ở thời điểm hiện tại. đầu tiên mình nhấn mạnh hiện tại ipad ko có đối thủ kể cả giá của nó.
    mua tablet bạn phải chú ý các điểm sau(mình xếp theo sự quan trọng với cá nhân):
    mục đích sử dụng : playbook ko dành cho lướt web thời điểm này vì trình duyệt rất lag và nặng nề(ngàoi trừ flash cực chuẩn), đọc sách tốt, game ko nhiều, xem phim ok...
    màn hình : là thứ cực quan trọng , cái này pb tạm ổn. xếp như sau: ipad 2,mini, vài con galaxy tab.. < playbook<kindle fire hd<ipad 3,4. có nghĩa nó khá good.
    tiếp đó là giá cả. lúc mình mua là 5.8tr cho bản 32g, hiện giờ chắc rẻ hơn nhiều. nhưng nếu nó ngang giá với kindle hd 7 hay nexus thì mình khuyên nên mua 2 con này hơn. vì hd7 và nexus rất tốt. đặc biệt hd7, màn hình cực đẹp, cấu hình tạm ổn, kiểm dáng ok so với mức giá.
    pin và cảm giác sử dụng : pin playbook khá tệ, nó kém xa ipad và cả hd7. rom hiện giờ khiến nó hay lag, hay đơ, ứng dụng hơi ít... cảm ứng chỉ ở mức trung bình. có khi bị đơ cảm ứng. thao tác thì kahs tuyệt vời.thông mình và thuận tiện 1 cách đáng kinh ngạc. bạn sẽ hài lòng vì điểm này.
    ứng dụng : bạn sẽ khá là ức chế nếu bạn là người thích nghịch app, vì nó rất hạn chế. với mình thì nó ở mức chấp nhận đc.
    độ bền : phải nói nó thuộc dạng trâu bò. tỷ lể hỏng là cực thấp trừ khi bạn cố tình xử đẹp nó. còn rơi ko cao lắm, dẫm đạp, quang quật... ko xi nhê gì. tuy máy nhìn ko thực sự đẹp nhưng cực kỳ chắc chăn.
    camera trước thì tuyệt vời, sau thì chụp sáng ngon, thiếu sáng ko ok chút nào.
    lời khuyên chân thành : nếu ko phải fan của bb thì bạn nên xem xét.vì nó có thể khiến bạn ức chế và hối hận. dù hơi cao 1 tý nhưng nếu đú đc thì bạn nên múc con hd7 hoặc nx7. mình nghỉ nó lên bb10 thì sẽ ok hơn. nhưng mình chờ hơn 1 năm rồi. mỏi mòn. đau khổ và bi thương...
    nhân tiện, cần chém thêm thì pm mình
    nguyentienthangk30@yahoo.com
    nguyenthangntu@gmail.com
    bác nói rất chuẩn và công minh. qua sử dụng, mình thấy có 1 điểm + nữa cho playbook vs những ai xài smartphone bb, là chức năng bridge để lấy 3g. nếu trên khía cạnh thiết bị di động, ko sẵn wifi, thiếu 3g thj cũng bỏ đi, dù có là ipad hay nex xù đi chăng nữa opo08:

mình cũng rất phân vân. hiện giờ mình chưa xài qua cái tablet nào. ngân sách hạn hẹp, thấy pb có lợi thế về giá, cộng thêm nữa là mình đang xài blackberry. nhưng ko biết nếu mua của mấy bác trên diễn đàn rao bán thì có an tâm về chất lượng hay không? vì thật sự mình không rành về kỹ thuật lắm, xem máy chưa biết là cái nào là còn ngon. còn mua của các cửa hàng thì giá gần như gấp đôi mấy bác trên diên đàn bán. mấy bác cho em lời khuyên nếu ở tp hcm thì mua của bác thương gia nào?

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    mình có vài lời chia sẽ cùng các bạn. hi vọng sẽ có ích. vì mình đã dùng qua hầu như các tablet ở thời điểm hiện tại. đầu tiên mình nhấn mạnh hiện tại ipad ko có đối thủ kể cả giá của nó.
    mua tablet bạn phải chú ý các điểm sau(mình xếp theo sự quan trọng với cá nhân):
    mục đích sử dụng : playbook ko dành cho lướt web thời điểm này vì trình duyệt rất lag và nặng nề(ngàoi trừ flash cực chuẩn), đọc sách tốt, game ko nhiều, xem phim ok...
    màn hình : là thứ cực quan trọng , cái này pb tạm ổn. xếp như sau: ipad 2,mini, vài con galaxy tab.. < playbook<kindle fire hd<ipad 3,4. có nghĩa nó khá good.
    tiếp đó là giá cả. lúc mình mua là 5.8tr cho bản 32g, hiện giờ chắc rẻ hơn nhiều. nhưng nếu nó ngang giá với kindle hd 7 hay nexus thì mình khuyên nên mua 2 con này hơn. vì hd7 và nexus rất tốt. đặc biệt hd7, màn hình cực đẹp, cấu hình tạm ổn, kiểm dáng ok so với mức giá.
    pin và cảm giác sử dụng : pin playbook khá tệ, nó kém xa ipad và cả hd7. rom hiện giờ khiến nó hay lag, hay đơ, ứng dụng hơi ít... cảm ứng chỉ ở mức trung bình. có khi bị đơ cảm ứng. thao tác thì kahs tuyệt vời.thông mình và thuận tiện 1 cách đáng kinh ngạc. bạn sẽ hài lòng vì điểm này.
    ứng dụng : bạn sẽ khá là ức chế nếu bạn là người thích nghịch app, vì nó rất hạn chế. với mình thì nó ở mức chấp nhận đc.
    độ bền : phải nói nó thuộc dạng trâu bò. tỷ lể hỏng là cực thấp trừ khi bạn cố tình xử đẹp nó. còn rơi ko cao lắm, dẫm đạp, quang quật... ko xi nhê gì. tuy máy nhìn ko thực sự đẹp nhưng cực kỳ chắc chăn.
    camera trước thì tuyệt vời, sau thì chụp sáng ngon, thiếu sáng ko ok chút nào.
    lời khuyên chân thành : nếu ko phải fan của bb thì bạn nên xem xét.vì nó có thể khiến bạn ức chế và hối hận. dù hơi cao 1 tý nhưng nếu đú đc thì bạn nên múc con hd7 hoặc nx7. mình nghỉ nó lên bb10 thì sẽ ok hơn. nhưng mình chờ hơn 1 năm rồi. mỏi mòn. đau khổ và bi thương...
    nhân tiện, cần chém thêm thì pm mình
    nguyentienthangk30@yahoo.com
    nguyenthangntu@gmail.com
    chính xác. do chủ thớt có hạn chế về tiền bạc cũng như đang sử dụng bb thì chọn pb là ok.
    còn nếu không có hạn chế đó thì mình luôn đề cử ipad mini. với mình, ngoài blackberry os, thì ios sẽ là lựa chọn duy nhất.

có thể nhiều người nói dùng iphone hay ipad là khoe của, nhưng với mình sự ổn định cũng như đa dạng về app của ios hiện nay là rất rất tuyệt vời, rất xứng đáng với số tiền mình bỏ ra.

do đó, mình đề xuất chỉ nên mua playbook (cho hạn chế về tiền bạc) hoặc ipad mini (hoặc ipad nói chung nếu không quan tâm kích thước).

Trích dẫn Gửi bởi rikikuto
    vừa bán xog vì đợi bb10 qá lâu . bh đã cưới z10 . pb lúc nào cũng ngon . xúc đi bạn . bản pb 4g chưa dùng đc ở vn thì phải
    bản playbook 4g dùng tốt ở vn bạn à, chỉ việc unlock là dùng liền bạn.

Trích dẫn Gửi bởi ha_tm68
    bản playbook 4g dùng tốt ở vn bạn à, chỉ việc unlock là dùng liền bạn.
    playbook 4g used mà 6-7tr thj ngon nhỉ opo79:

pb check mail bình thường như ios hay android được không vậy?

dùng playbook kết hợp blackberry là cặp-đôi-gần-như-hoàn-hảo . opo72:

vậy chán nhỉ, chẳng lẽ cứ phải dùng wifi mãi thì đi đâu cũng bất tiện.

nếu thế thì quất thui bác, e dùng pb hơn 1 năm nay chưa bao h thấy hối hận… đang dùng e nó lướt web lun

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối