Kết quả 1 đến 4 của 4

FaceBook Home chạy trên BlackBerry OS 10.2

[img]http://cdn.**********************/attachments/facebook-home-580x390_500x336-jpeg.17891/[/img]​
    blackberry os 10.2 tuy chưa được ra mắt chính thức nhưng những tính năng thú vị rõ rỉ từ nó luôn nhận được nhiều sự quan tâm. đặc biệt khi các bản leak os 10.2 ra mắt, nhiều thành viên blackberry đã tiến hành nhiều trãi nghiệm những tính năng mới mà nó có thể mang lại. đặc biệt là thành viên kris trên trang crackberry, anh đã mang đến cho chúng ta khá nhiều bản leak os 10.2, hình ảnh và video với nhiều tính năng mới khá thu hút, và lần này là 1 đoạn video về facebook home.

facebook home hiện nay được tích hợp sẵn vào facebook trên cách thiết bị android, và việc chạy được android 4.2.2 runtime trên os 10.2 đã mang tính năng này đến với các thiết bị blackberry 10. facebook home chạy trên os 10.2 thật sự ổn định và khá mượt, đồng nghĩa với việc các ứng dụng android sau này có thể sẽ khá ổn định trên os 10.2, một tin tức đáng mừng dành cho những người đang sử dụng blackberry 10.

những tính năng chính của facebook home:
    • cover feed : truy cập nhanh những hình ảnh và bài viết ngay trên màn hình chính của điện thoại mà không cần vào trong ứng dụng.
    • chat heads : cho phép người dùng thấy một biểu tượng tròn với gương mặt của những người bạn trên facebook mà bạn muốn nói chuyện. biểu tượng này sẽ xuất hiện trên mọi ứng dụng mà bạn sử dụng để có thể gửi tin nhắn nhanh chóng từ bất kỳ đâu, chỉ bằng cách nhấn vào biểu tượng gương mặt của bạn bè và một cửa sổ chat sẽ được mở ra.
    • notifications : trên ứng dụng luôn có một biểu tượng và thông báo để cho người dùng biết có gì mới cập nhật trên facebook, hay một ai đó liên lạc với bạn trên facebook.
    • app launcher: người dùng có thể dễ dàng chuyển đổi giữa các ứng dụng và thông báo trên facebook home.
    tham khảo clip dưới đây về facebook home trên os 10.2
    nguồn: crackberry

View more random threads:

quá hay, mong chờ 10.2 lâu rồi, mà đúng hơn là mong chờ những tính năng mới của 10.2 (còn cái tính năng đó nằm ở os mấy không quan trọng :d).

tuy nhiên, điều mình quan tâm hơn là kho ứng dụng của bb. tuy là nói nó có thể chạy app của android nhưng thật chất cũng chỉ là người dùng port qua, tức là những app đó không được cập nhật (update) chính thức cho người dùng bb. không biết quan điểm của các bbers khác thế nào, với mình thì đây là điểm rất khó chịu. nếu bạn có chơi game thì sẽ thấy những cái update quan trọng đến thế nào (sửa lỗi, thêm level...). còn nếu ai đó nói xài bb thì không quan tâm đến game thì mình chịu - mua một cái z10 trên 10 triệu, cấu hình mạnh mà chỉ để bbm, web, sms, gọi thì đúng là người đó giàu có.

lỗi z10 mau nóng khi chơi game nặng có dc giải quyết ở 10.2 ko đây ....

Trích dẫn Gửi bởi issacnhut
    quá hay, mong chờ 10.2 lâu rồi, mà đúng hơn là mong chờ những tính năng mới của 10.2 (còn cái tính năng đó nằm ở os mấy không quan trọng :d).

tuy nhiên, điều mình quan tâm hơn là kho ứng dụng của bb. tuy là nói nó có thể chạy app của android nhưng thật chất cũng chỉ là người dùng port qua, tức là những app đó không được cập nhật (update) chính thức cho người dùng bb. không biết quan điểm của các bbers khác thế nào, với mình thì đây là điểm rất khó chịu. nếu bạn có chơi game thì sẽ thấy những cái update quan trọng đến thế nào (sửa lỗi, thêm level...). còn nếu ai đó nói xài bb thì không quan tâm đến game thì mình chịu - mua một cái z10 trên 10 triệu, cấu hình mạnh mà chỉ để bbm, web, sms, gọi thì đúng là người đó giàu có.
    cũng tùy quan điểm từng người thôi bác à. với mình đơn giản chỉ là niềm đam mê bb, chừng ấy ứng dụng đã quá đủ với mình rồi. nếu càn có thể convert ứng dụng từ android sang. nếu chọn game, giải trí thì đã không chọn bb ( ít nhất là thời điểm hiện tại).