Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Google Play Services sẽ không hỗ trợ BlackBerry 10

[img]http://www.**********************/attachments/google-play-services-710x434-jpg.55272/[/img]

blackberry 10 cho người dùng blackberry một trải nghiệm mới với hệ điều hành mới. người sử dụng có thể sử dụng các ứng dụng "native" một cách an toàn trên blackberry 10 cũng như khả năng có thể cạnh tranh với một số ứng dụng android. với việc hỗ trợ android runtime đã cho phép blackberry 10 tuy cập và sử dụng hầu hết các ứng dụng android. tuy nhiên, với các ứng dụng đòi hỏi google service thì sẽ không thể hoạt động hoặc hoạt động nhưng thiếu đi một số tính năng trong ứng dụng.

sau sự kiện ra mắt blackberry classic được tổ chức tại thành phố new york, ceo john chen black đã trả lời một loạt các câu hỏi từ các phương tiện truyền thông. câu hỏi đưa ra là "khi nào google play service được tích hợp vào blackberry 10" và john chen đã trả lời: "google play service sẽ không được tích hợp vào các thẻ thanh toán cho blackberry 10".

các ứng dụng như trình duyệt chrome và nhiều ứng dụng khác trên google play yêu cầu để sử dụng cần có một tài khoản google để sử dụng. mặc dù, blackberry 10 được hỗ trợ android runtime, nhưng do blackberry không chấp thuận một số điều khoản từ google như:
    • thiết bị phải được cài đặt sẵn ít nhất 21 ứng dụng android từ google play store.
    • có logo android khi thiết bị khởi động
    đây là điều gần như và chắc chắn blackberry sẽ không đáp ứng.

tuy nhiên, chúng ta có thể tạm hài lòng với hơn 200,000+ ứng dụng android sẵn có thông qua amazon appstore và hy vọng với sự trở lại mạnh mẽ của blackberry trong những năm gần đây, các dev sẽ quan tâm đến blackberry nhiều hơn.

nguồn: n4bb

có logo android để chùm dâu mất đi à không có được chứ

Trích dẫn Gửi bởi badboy 3
    có logo android để chùm dâu mất đi à không có được chứ
    thì chú robot android mặc áo in chùm dâu:d:d

apps đã đủ xài rồi, và khi nhiều apps khác được viết lại cho nền tảng bb10 thì cần chi chạy ké app của android

Trích dẫn Gửi bởi linh vu manh
    phức tạp quá! chủ thớt liệt kê vàđưa ra ví dụ cụ thể để minh hoạ cho bài viết đi. ví dụ: tôi dùng gmail trên bb10 thì hỗ trợ hay không hỗ trợ...
    hiểu nôm na là app phải qua sevices của gg mới xài đc.
    bb ko chơi kiểu đó vì 1 là sợ bị kiểm soát,phụ thuộc, 2 là ko an toàn.
    nên các bác cứ xài app android thoải mái mà ko sợ bảo mật gì cả vì bb sẽ quét hết.còn nếu chạy sv của gg thì coi như phế. chả có gì vui nữa.
    có 2 trường hợp nếu muốn chạy đc. 1 là bb bỏ hết mọi thứ m gây dựng, 2 là gg nhượng bộ cấp quyền cho bb nhưng ko đòi bb phải đáp ứng những yêu cầu của gg

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    nên các bác cứ xài app android thoải mái mà ko sợ bảo mật gì cả vì bb sẽ quét hết.còn nếu chạy sv của gg thì coi như phế. chả có gì vui nữa.
    có 2 trường hợp nếu muốn chạy đc. 1 là bb bỏ hết mọi thứ m gây dựng, 2 là gg nhượng bộ cấp quyền cho bb nhưng ko đòi bb phải đáp ứng những yêu cầu của gg
    hoặc là phát triển đủ mạnh ở mảng bes để google thèm muốn phải chen chân vào . khi đó đàm phán để họ phải viết ứng dụng native cho bb 10 như họ đã từng làm với bbos.

nhìn chung với cá nhân em thì những app đang tặng với app naptive cộng với một số app android tải về từ snap là đủ dùng. chắc có lẽ do em ít giải trí trên điện thoại. klq nhưng coment trên diễn đàn lag quá. nữa là cái thanh lên đầu trang làm mất nhiều diện tích quá, nên để một mũi tên ở góc dưới bên phải màn hình như một số diễn đàn sử dụng thì hay hơn...

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    gay go quá à! bác nói nôm na em cũng hiểu được đôi chút. thx!

các app của bb là đủ cho công việc rồi, một số app android cần thiết đã có amazone và snap. trên android hầu như app trùng lặp nhiều và thiên về giải trí, còn cho công việc thì tất cả các os đều đáp ứng đủ

nếu có logo của androi thì cái riêng của bb không còn nữa nên bb không tích hợp là đúng

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối