Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

khi có thêm toolbelt, pp sẽ có tên trong danh sách những sản phẩm công nghệ thảm họa 2014

m cũng nghĩ là ko nên. hãy để dãy phím đó cho classic đc rồi. nhiều bạn cứ nghĩ nó ko cần thiết, nhưng với m thì nó cực kỳ hay. pp thì m chỉ nghĩ đơn giản là ko hợp thôi.
    m thì xài iphone, android, bb đủ cả. nên m thực sự muốn 1 cái điện thoại để kẹp với iphone hay android(vì 1 m bb ko đủ nhu cầu của mình). nên vc có dãy phím đó thì thực sự tuyệt cmn vời.
    m thích khi có ai gọi, ko cần nhìn vẫn bấm nghe đc, và ko cần nhìn vẫn bấm tắt. hay vơ ngay cái điện thoại là bấm gọi hay vào trình nhắn tin. hay có thể dùng 1 tay để thao tác nhanh và chính xác được. bb10 đã khá hoàn thiện về thao tác vuốt. m thấy khá tuyệt.
    nhưng m chỉ muốn gửi đến 1 số bạn đang xài pp,q10 hay kể cả dòng full touch như z10 hay z30 là :
    thế giới này đa phong cách, các bạn thích thì người khác chưa chắc thích, kể cả như mình thích q20 nhưng các bạn lại thích pp, nên xã hội mới phát triển đc.
    time qua vô đọc cmt thấy các bạn cứ nói classic chả là gì với pp hay nó ko cần thiết thì m thấy buồn và xấu hổ.
    chắc khi cầm bb các bạn cũng bị nhiều nguwofi kỳ thị, cũng cố gắng bảo vệ sở thích của mình, vậy mà chính ae bb lại kỳ thị nhau. đọc những dòng đó thực sự m rất buồn, và ko hiểu là người ngoài nhìn bber thế nào khi chính chúng ta còn chả coi trọng nhau.
    hi vọng sau này khi có bài lquan đến pp hay classic các bạn đừng cmt kiểu : dãy phím vớ vẩn, chả cần thiết, pp vô đối, classic sao mà bằng pp đc...

có thêm tolbelt thẳng trên như classic, thu nhỏ kích thước màn hình lại, vẫn vuông vắn gọn gàng, thêm phím ctrl. tóm lại vuông vức như passport, đầy đủ phím chức năng như classic. màn hình tầm 4' vuông là hoàn hảo. bác nào desig hộ em cái :d

thêm toolbelt như là các dòng máy symbian của nokia ngày xưa, càng đơn giản các phím càng tốt khi đó dễ thao tác hơn, hơn nữa những phím bấm ở vị trí không hợp lý dẫn đến tình trạng thừa thải. toolbelt trên classic để mình tận dụng tối đa những chức năng khi phím bấm được bố trí hợp lý, còn trên passport nếu được bố trí như thế thì chia tay !!!

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    m cũng nghĩ là ko nên. hãy để dãy phím đó cho classic đc rồi. nhiều bạn cứ nghĩ nó ko cần thiết, nhưng với m thì nó cực kỳ hay. pp thì m chỉ nghĩ đơn giản là ko hợp thôi.
    m thì xài iphone, android, bb đủ cả. nên m thực sự muốn 1 cái điện thoại để kẹp với iphone hay android(vì 1 m bb ko đủ nhu cầu của mình). nên vc có dãy phím đó thì thực sự tuyệt cmn vời.
    m thích khi có ai gọi, ko cần nhìn vẫn bấm nghe đc, và ko cần nhìn vẫn bấm tắt. hay vơ ngay cái điện thoại là bấm gọi hay vào trình nhắn tin. hay có thể dùng 1 tay để thao tác nhanh và chính xác được. bb10 đã khá hoàn thiện về thao tác vuốt. m thấy khá tuyệt.
    nhưng m chỉ muốn gửi đến 1 số bạn đang xài pp,q10 hay kể cả dòng full touch như z10 hay z30 là :
    thế giới này đa phong cách, các bạn thích thì người khác chưa chắc thích, kể cả như mình thích q20 nhưng các bạn lại thích pp, nên xã hội mới phát triển đc.
    time qua vô đọc cmt thấy các bạn cứ nói classic chả là gì với pp hay nó ko cần thiết thì m thấy buồn và xấu hổ.
    chắc khi cầm bb các bạn cũng bị nhiều nguwofi kỳ thị, cũng cố gắng bảo vệ sở thích của mình, vậy mà chính ae bb lại kỳ thị nhau. đọc những dòng đó thực sự m rất buồn, và ko hiểu là người ngoài nhìn bber thế nào khi chính chúng ta còn chả coi trọng nhau.
    hi vọng sau này khi có bài lquan đến pp hay classic các bạn đừng cmt kiểu : dãy phím vớ vẩn, chả cần thiết, pp vô đối, classic sao mà bằng pp đc...
    chính xác, mỗi dòng máy sẽ có một ưu điểm khác nhau và mỗi người dùng đều có cách nhìn nhận khác nhau, vì thế chúng ta nên comment một cách khách quan để nhìn nhận mặt tốt xấu của thiết bị.

có cái phím đó thi khả năng rớt dt xuống đất rất là cao

màn hình pp 4.5, mọi thao tác trên đó đều ok rồi :d

mình thấy đưa dãy toolbelt vào cũng hay, thao tác tiện dụng, nhanh hơn nhưng cần sửa lại thiết kế này. nên cho 4 phím toolbelt đó to hơn cho dễ bấm vì tần suất sử dụng nhiều, thu nhỏ các phím khác lại vào trong.

với bbos có dãy toolbelt là vô cùng thuận tiện. lên bb10 thì đã được tối ưu hóa các phím này trên màn hình cảm ứng rồi. ngoài ra, trackpad trên toolbelt là phím quan trọng nhất mà bàn phím của pp cũng đã là một trackpad rồi. quá dư thừa nếu có thêm toolbelt nữa.
    mình thích ý tưởng của bác lkkhanhtn. đó là có thêm phiên bản mini hay compact của pp để đáp ứng thêm nhu cầu của người tiêu dùng.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối