Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Trích dẫn Gửi bởi sonthach lai
    có ch play thì còn gì bằng :d nhưng mà mình vẫn muốn blackberry phát triển kho ứng dụng blackberry world 8-) native mà nhiều games nhiều apps vẫn hơn chứ chạy android thì cũng ko chạy đc 100% :s trước mắt tích hợp ch play hoặc google service cũng đã là tuyệt rồi
    ứng dụng trên blackberry world nếu là bản địa native thì chạy rất mượt và tốt và đặc biệt là 'no add' chạy android để blackberry không bị hụt hơi so với phần còn lại và đó là xu hướng thời đại thay đổi hoặc chết, và blackberry đã thay đổi và sẽ không chết . tích hợp ch play kết hợp cùng gg service là điều không thể tránh khỏi trong tương lai nếu muốn mở rộng hệ sinh thái của mình như ios hoặc android ! ngày trở lại của bb ko xa đâu bạn

đúng là có ch play thì cũng tốt nhưng theo mình nên tập trung phát triển kho blackberry world là tối ưu nhất vì app android chạy lag không mượt mà lắm.

Trích dẫn Gửi bởi ngo thor
    đúng là có ch play thì cũng tốt nhưng theo mình nên tập trung phát triển kho blackberry world là tối ưu nhất vì app android chạy lag không mượt mà lắm.
    lúc đó blackberry sẽ tập trung blackberry world là store dành riêng cho doanh nghiệp hoặc người dùng chuyên nghiệp bạn ạ! rãnh tay không phải lo phát triển apps cho người dùng phổ thông nữa...

Trích dẫn Gửi bởi ghωst-ββσr
    lúc đó blackberry sẽ tập trung blackberry world là store dành riêng cho doanh nghiệp hoặc người dùng chuyên nghiệp bạn ạ! rãnh tay không phải lo phát triển apps cho người dùng phổ thông nữa...
    bác nói chuẩn quá, theo em nghĩ hướng đi của blackberry trong tương lai là vậy, ceo john chen 'không phải dạng vừa đâu' =))

mình nghĩ là nên cải thiện blackberry world. vì chạy app android lắm tốn pin chứ làm gì

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    àh đúng rồi, mở rộng hệ sinh thái để bắt kịp thời đại ấy mà bác, với lại biết đâu tích hợp gg service thì android là một bài toán đã giải quyết xong và tập trung cho ứng dụng native !
    mình hy vọng vậy đó bác! dùng app native thấy sướng.

Trích dẫn Gửi bởi ngo thor
    mình hy vọng vậy đó bác! dùng app native thấy sướng.
    không quảng cáo là thế mạnh của ứng dụng native, xài android tùy free nhưng quảng cáo thì không thể chấp nhận được mà toàn là quảng cáo của google

thật lòng mà nói, mình chỉ thích và chỉ dùng những app native từ chính bbw thôi à. mình thấy app như thế là quá đủ đối với mình rồi.

Trích dẫn Gửi bởi itdhpd
    có lẽ chen nói tới ch play tích hợp sẵn, sẽ giúo ứng dụng mượt mà hơn
    ch play tích hợp chả giúp ứng dụng mượt mà hơn đâu :d vì nó chả liên quan gì. mượt thì phải đợi đội ngũ của bb tối ưu thôi. mà giờ đủ mượt rồi chỉ cần vậy

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối