Kết quả 1 đến 2 của 2

Nhờ giúp tư vấn chọn điện thoại

Mình hiện tại đang dùng Z10, mà như anh em biết thì nó khá bất ổn về pin lẫn nóng. Do đó mình muốn sắm 1 em BB khác. Hiện tại đang suy nghĩ về 3 em sau:
    + Z30: tương tự Z10, pin cao hơn nhưng ko biết có bịnh nóng như Z10 ko.
    + PP: mọi thứ hơn hẳn, mỗi tội nghe review thấy bảo nó cũng bất ổn về pin lẫn nóng.
    + Priv: con này em thích nhất nhưng chưa có gõ tiếng Việt nên cũng thấy chán. Xem review thấy chê nóng và ngốn pin vì cái màn 2K.

Theo mọi người đã dùng thực tế, cho em biết đánh giá với và em nên chọn con nào?

Vì mình đi ngoài đường nhiều hơn ở cơ quan nên nhu cầu của mình chỉ cần pin lâu để 3G cả ngày (online để push noti thôi, ko lướt web nhiều) và đừng nóng do 3G (trời nóng mà mang cái đt như hòn than nữa chắc chết)

Nếu bác muốn dùng BlackBerry 10 thì dùng Passport, còn nếu bác thích Android và muốn có nhiều tiện ích từ hệ điều hành này thì bác chọn BlackBerry Priv.

Bàn phím cho Priv thì bác cũng có thể dùng bộ gõ của NPT thứ 3, và theo như em thấy thì phần tiên đoán của bàn phím BlackBerry Priv rất tuyệt vời ở thời điểm hiện tại ạ.