Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Trích dẫn Gửi bởi thungrac
    Từ sáng đến giờ (10:00 28/10) thấy BIS không làm việc, mất luôn chùm dâu trên màn hình, mọi người có bị vậy không nhỉ?
    Có lẽ là vậy. Vẫn Có chùm dâu, vẫn có EDGE nhưng connect phập phù

Đúng rồi anh em, mình mới bị lúc chiều nay, có EDGE nhưng không connect được gì hết!

Mình thì check mail, down app, chat fb, IM ok hết chỉ có không vào browser được . Có ai chung tình trạng với mình ko?

Dung roi, minh cung khong connect duoc gi het. khong thay chum dau den, vao browser thi hien ra "there is insufficient network coverage to process your request.." co ban nao bi nhu minh khong vay?

Mình cũng bi như thế ngày 28/10 đó, nhưng sau đó mình thử hủy gprs rồi dk lại, buổi tối cũng ok rồi, sử dụng bình thường

Bạn nào không vào Browser được thì vào service book delete " Blackberry Internet browsing service 2" đi. Thỉnh thoảng mình vẫn làm vậy đấy

Ban thuc hien huy goi bis sau do dang ky lai thu xem nhe.

Trích dẫn Gửi bởi huynhuyen296
    Mình cũng bi như thế ngày 28/10 đó, nhưng sau đó mình thử hủy gprs rồi dk lại, buổi tối cũng ok rồi, sử dụng bình thường
    BIS và GPRS của Mobifone độc lập với nhau, dùng 2 điểm truy cập khác sau. Việc bác hủy GPRS có liên quan gì với BIS đâu ạ...

Trích dẫn Gửi bởi fairydreams
    Mình thì check mail, down app, chat fb, IM ok hết chỉ có không vào browser được . Có ai chung tình trạng với mình ko?
    Trường hợp các ứng dụng khác ngon lành, chỉ có Browser là đỏng đảnh (thường xảy ra trên máy dùng OS6), giải pháp là: Chọn Option > Device > Advanced System Settings> Service book> tìm dòng BlackBerry Internet browsing Service 2 > bấm nút Menu và chọn delete. Sau đó KHÔNG được tắt mở máy mà truy cập luôn vào Browser và gõ địa chỉ web/wap bất kỳ. Lưu ý lại là KHÔNG RESET máy nha.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối