Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Xin giúp đỡ: BB 9k đăng ký gói cước BBU push mail Exchange rất chậm!

Chào mọi người!
    Mình là người mới dùng BIS Mobifone và hiện mình đang gặp vấn đề như sau:
    - Mình đăng ký 2 hộp mail: 1 là hộp mail Microsoft Exchange và 1 hộp Gmail.
    - Hộp mail Gmail thì push mail rất chuẩn, ngay tức thì, cái này ok.
    - Nhưng còn hộp mail Exchange thì push mail rất chậm, lúc thì 7 phút mail mới đến, lúc thì 10 phút, có lúc tới tận 15 phút lận! Mà mình thấy hình như là pull chứ không phải là push, vì nếu có nhiều mail đến thì các mail sẽ được push về máy mình vào cùng 1 thời điểm (mặc dù thời gian các mail đến là khác nhau - cái này ghi trên từng mail rõ ràng). Khoảng thời gian trung bình 10 phút/một lần nhận mail. Mình đã kiểm tra hết các thiết lập mà vẫn không hiểu tại sao lại như vậy.
    - Máy mình BB 9k Telstra firmware 5.0.0.1079, đăng ký gói cước BBU.
    - Có ai cũng từng gặp trường hợp như mình không? Giúp mình với!
    Mình cám ơn mọi người nhiều!

Thanks 2 cậu nhiều. Nhưng vì thằng bạn mình nó cũng sử dụng BIS như mình mà nó push ngon lành (nó cùng công ty nên hộp mail cũng như mình thôi, chả hiểu sao, bạn mình dùng 9100 thì phải). Còn mình thì chậm quá. Trong khi công việc mình phải đọc mail rất nhiều và liên tục. Nói như vậy là BIS không đủ đáp ứng nhu cầu của mình rồi. Thất vọng quá (

Trích dẫn Gửi bởi nnt23785
    Thanks 2 cậu nhiều. Nhưng vì thằng bạn mình nó cũng sử dụng BIS như mình mà nó push ngon lành (nó cùng công ty nên hộp mail cũng như mình thôi, chả hiểu sao, bạn mình dùng 9100 thì phải). Còn mình thì chậm quá. Trong khi công việc mình phải đọc mail rất nhiều và liên tục. Nói như vậy là BIS không đủ đáp ứng nhu cầu của mình rồi. Thất vọng quá (
    Theo như bạn nói thì BIS vẫn đủ đáp ứng nhu cầu công việc trong công ty bạn mà (điển hình là bạn của bạn vẫn push mail ngon lành), nếu có thời gian thì bạn thử remove hộp mail exchange của bạn rồi add lại thử nhé, nễu vẫn không được thì bạn up lại bản rom 5.0.0.681, bản đó là bản ổn định. Đừng vội thất vọng nhé bạn
    Chúc vui !

hic em tưỡng bác có cao kiến gì tốt hơn chứ như thế này mất tiền. em mới đang ký dc mấy hôm lại bị, tốn tiền lắm bác nà. mới ra trường thất nghiệp mà bác

Trích dẫn Gửi bởi vochithanh9999
    Bạn thử soạn data on rồi gởi 999 sau đó thử khởi động lại máy xem có lên EDGE hoặc 3G với biểu tượng dùm đâu hây không ,sau đó bạn option ->advanced options -> host routing table ,sau đó bấm nút menu chọn register now ,xem nó có đổ lại servicebook hay ko .
    cảm ơn bác nhưng cái này em biết và đã làm nhiều nhưng ko đẩy sevicebook về dc

bác này là người miền trung hả, Quảng Nam hay Quảng Bình mà xưng hắn, chi.. bác lắp cái SIM của bác qua cái máy BlackBerry khác thử, 1 số BB sóng BIS thì vẫn lên nhưng k đổ SB về sử dụng được.

Mình cũng đăng ký BBU . Tốc độ cũng không được nhanh lắm

Mình cũng dùng gói BBU trên bold 9000. Mình thấy tốc độ rất ok mà bạn. Bạn có thể gọi điện cho tổng đài nhờ họ hỗ trợ xem.

vậy 1 trong những ưu điểm của BB là push mail tức thì mà ở Mail exchange thì 15ph pull 1 lần còn gì là ưu điểm nữa. Đang chán nản cái vụ này đây. Trong khi IP và Android thì nhận ầm ầm ngay lập tức thì anh BB nhà ta 15ph mới xuất hiện.

Có thể là do hệ thông mail server của Gmail và Exchange khác nhau nên mới gây ra hiện tượng trên bạn ah . Mình nghĩ như vậy là bình thường thôi...Bạn đừng quá lo lắng . Bạn thử tăng gói cước thử xem :P

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối