Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

lỗi gia hạn gói BBPRO

Tình hình là tháng trước mình đang sử dụng gói BBPRO bình thường. Đến ngày 28/2 thấy tài khoàn còn 39k ko đủ để gia hạn nên nạp thêm 50k. Sáng hôm sau (1/3) thì nhận đc tin nhắn "Dich vu gian doan do thue bao cua Quy khach khong du tien de su dung hoac bi chan 1 chieu. Quy khach vui long nap the hoac khoi phuc hoat dong 2 chieu de tiep tuc su dung dich vu. Chi tiet vui long lien he 19008198 (200d/phut). Xin cam on!"
    Trong khi kiểm tra tài khoản thì vt đã trừ béng 60k rồi. Thắc mắc gọi tổng đài, ra quầy vt cũng chả giải quyết đc. Họ toàn bảo vẫn đang sử dụng dv bình thường. Trong khi đó mình ko gửi/nhận mail đc, ko bbm được , ko facebook được, tóm lại những j liên quan đến bis đều ko làm j được. Tắt máy tháo sim các kiểu rồi ko đc.hic. Thiếu Wipe máy nữa thôi
    Bac nào có cao kiến j giúp mình với. Ức chế vì bị trừ tiền mà ko dùng đc dv.
    Cập nhật ngày 31/3
    Tình hình là hôm nay 31/3, thấy tài khoản còn có 20k, nạp thêm 50k là đc 70k. Thế là bác vịt teo trừ béng 60k rồi ném cho tin nhắn thế này mới ác chứ.
    Dich vu BlackBerry cua Quy khach duoc khoi phuc. Han su dung den ngay 31/03/2015 23:59:59. De tranh dich vu gian doan, Quy khach vui long nap the hoac giu thue bao hoat dong 2 chieu. Chi tiet lien he 19008198. Xin cam on!
    Lại phải gọi tổng đài hỏi, lại nhận đc câu trả lời là chờ kiểm tra rồi báo lại sau. Ko biết bác vịt teo có định làm thịt mình 1 phát nữa như tháng trước hay ko đây. Hồi hộp quá. (huh)

Bên VT đôi khi giải quyết cũng không thỏa đáng nên mình cũng đã chuyển sang mobifone dùng được hơn năm nay rồi, có sử dụng máy Blackberry và có đăng ký gói Blackberry Unimited ( BBU) 50K/30 ngày dùng cũng OK lắm

Trích dẫn Gửi bởi giotlebuon
    Bên VT đôi khi giải quyết cũng không thỏa đáng nên mình cũng đã chuyển sang mobifone dùng được hơn năm nay rồi, có sử dụng máy Blackberry và có đăng ký gói Blackberry Unimited ( BBU) 50K/30 ngày dùng cũng OK lắm
    Gói này thì bị giới hạn về dung lượng 300MB đầu với tốc độ 7.2 Mbps, còn lại thì bị hạ băng thông. Ngoài gói này ra cũng có gói ADV (249.000đ/30 ngày), gói ADVP (305.000 Đ/30 ngày)được dung lượng và thêm phút gọi, tin nhắn miễn phí nữa

Bạn huonggiang ơi, 2 gói này chỉ dùng cho thuê bao trả sau thôi chứ trả trước đâu có đăng ký được. Hiện tại thì mạng mobifone cũng nhiều gói để truy cập internet lắm, gọi tổng đài để được biết thêm thông tin đi nhé

Restart lại máy bạn à..

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    bạn có thể vào Setting > Device > Advanced system setting > host routing table > nhấp menu chọn Register now xem BIS có đổ về hay không nhé
    Đã thử từ hôm qua rồi bác ah.
    Có mail là Your handheld has been registered with the wireless network. Nhưng vẫn ko dùng bis đc

Trích dẫn Gửi bởi Azulka
    Restart lại máy bạn à..
    Chỉ thiếu wipe máy thôi bạn ah. Reset các kiểu roòi.hi
    Đến giờ phút này vẫn chưa có j cải thiện.

Sáng nay nhận đc mail của viettel thông báo kích hoạt thành công rồi ạ. Xong có 1 e tổng đài gọi đến báo do lỗi đồng bộ bên viettel. Mém chút nữa wipe máy.hic

Trích dẫn Gửi bởi luongxuanphuong
    Sáng nay nhận đc mail của viettel thông báo kích hoạt thành công rồi ạ. Xong có 1 e tổng đài gọi đến báo do lỗi đồng bộ bên viettel. Mém chút nữa wipe máy.hic
    chúc mừng bác vịt theo hay bị lỗi này lắm

Vịt teo đấy!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối