Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 65

Thông tin, hỏi đáp, hỗ trợ mạng Mobifone

[IMG]http://www.**********************/attachments/mobifone_cms_1-jpg.71472/[/IMG]

Thân gửi các thành viên của diễn đàn !

Mình là nhân viên chăm sóc khách hàng mạng MobiFone, mọi người ai có thắc mắc cần giải đáp cũng như cần thông tin về nhà mạng MobiFone hãy cùng vào đây để được hỗ trợ tận tình nhất !

Thân mến !

Em cho anh hỏi là sao mấy ngày đã hết vèo gói BBU rồi? Câu hỏi 2 là làm thế nào để hết gói vẫn dùng được tốc độ cao? Câu hỏi 3 là em tên là gì?

Khi nào mình trả 70000 vnd mà dùng được 2GB miễn phí?

Gói BBU của mbf nhanh hết dung lượng tốc độ cao quá... k có cách nào để quản lý, kiểm tra lưu lượng sử dụng của gói dữ liệu cả

GPRS đối với smartphones là một con dao luôn luôn đâm khách hàng ! Tại thời điểm này ! Vì hiện tại còn bao nhiêu người xài dt cùi bắp để lướt web ? Đối với những ai không để ý tới vấn đề này khi sử dụng smartphones chắc chắn sẽ ủng hộ cho nhà mạng một khoảng tiền mà mình không biết đến khi hết tiền trong tài khoản ! Có lẽ đây là vấn đề nhà mạng luôn luôn được lợi chăng? Vậy cho hỏi có cách nào giải quyết vấn đề này tư nhà mạng khi mà người dùng không am hiểu nhiều về chiếc dt thông minh mình đang sử dụng để khắc phục triệt để vấn đề này không? Cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi nam_n6260
    Em cho anh hỏi là sao mấy ngày đã hết vèo gói BBU rồi? Câu hỏi 2 là làm thế nào để hết gói vẫn dùng được tốc độ cao? Câu hỏi 3 là em tên là gì?
    Gói BBU chỉ có 300Mb tốc độ cao nên nếu bạn truy cập vào các trang có dung lượng lớn, hoặc xem phim, clip, nghe nhạc chất lượng cao sẽ nhanh hết lắm bạn ạ. Để hết gói vẫn dùng được tốc độ cao bạn có thể mua thêm các gói MAX để tăng thêm dung lượng tốc độ cao bạn nhé. Bạn có thể gọi mình là Mobifone nếu cần

Trích dẫn Gửi bởi gonden113
    Gói BBU của mbf nhanh hết dung lượng tốc độ cao quá... k có cách nào để quản lý, kiểm tra lưu lượng sử dụng của gói dữ liệu cả
    Bạn có thể chủ động để kiểm tra về dung lượng mình đang sử dụng qua tin nhắn hoặc thao tác USSD (nếu dùng trả trước) bạn nhé:
    • Soạn tin: KT_BB (hoặc KT_Data)gửi 999 (phí gửi 999: 200đ/ tin).

• Riêng trả trước: có thể bấm *101# và bấm gọi - miễn phí (gói BBU sẽ báo phần dung lượng còn lại của tốc độ chưa hạ băng thông).

Trích dẫn Gửi bởi hiep83
    GPRS đối với smartphones là một con dao luôn luôn đâm khách hàng ! Tại thời điểm này ! Vì hiện tại còn bao nhiêu người xài dt cùi bắp để lướt web ? Đối với những ai không để ý tới vấn đề này khi sử dụng smartphones chắc chắn sẽ ủng hộ cho nhà mạng một khoảng tiền mà mình không biết đến khi hết tiền trong tài khoản ! Có lẽ đây là vấn đề nhà mạng luôn luôn được lợi chăng? Vậy cho hỏi có cách nào giải quyết vấn đề này tư nhà mạng khi mà người dùng không am hiểu nhiều về chiếc dt thông minh mình đang sử dụng để khắc phục triệt để vấn đề này không? Cảm ơn
    Cách thông minh nhất khi sử dụng smartphone đó là hãy tắt chế độ truy cập mạng khi không sử dụng, nên để chế độ giới hạn dung lượng trên máy để kiểm soát về dung lượng mình sử dụng, tắt chế độ tự cập nhật phiên bản phần mềm trên máy qua 3G, đăng ký các gói cước 3G không giới dung lượng để tránh bị phát sinh cước ngoài gói. Và điều quan trọng nhất là nên tìm hiểu thêm về smart phone mình đang sử dụng để tránh bị mất tiền khi dùng thôi bạn ạ. Việc tiếp xúc với công nghệ hiện đại đòi hỏi mình phải tìm hiểu nó thôi, không thể nhờ ai tìm hiểu giúp được bạn ạ. Có thể mới đầu sẽ còn bỡ ngỡ nhưng mình nghĩ chỉ cần bỏ ra thời gian mỗi ngày 1 chút thôi là có thể biết hết các thủ thuật khi dùng smartphone rồi.

Thế khác nào chuyển sang Android dùng. Tắt mạng khi ko dùng??????

Rất nhiều người dùng Mobifone không biết có gói cước BIS của Blackberry, lên trang web của Mobifone cũng rất khó tìm, thông tin ít, rất sơ sài. Đề nghị Mobifone làm truyền thông về BIS nhiều hơn.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối