Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Một vài cấu hình sau khi kết thúc cài đặt BES/BESx

[IMG]http://**********************/attachments/besexpress-png.4611/?temp_hash=c408534c75ac8fbf38e8b439b10b2870[/IMG]​
    Sau khi bạn quyết định sử dụng BES cho công ty của mình và tiến hành triển khai cài đặt. Nhưng bạn băn khoăn không rõ mình đã cài đặt thành công hay chưa? Bài viết này cung cấp cho bạn các bước cấu hình giúp bạn kiểm tra quá trình cài đặt đã thành công hay chưa, và giúp hệ thống của bạn hoạt động đúng như mong muốn.

Kiểm tra BlackBerry Enterprise Server cài đặt thành công không?
    • Vào Administrator Tools > Services: đảm bảo tất cả các Service của BlackBerry Enterprise đều khởi động và Running.
    • Vào Log file của BES tại: C:\ Program Files\Research In Motion\BlackBerry Enterprise Server\Logs, kiểm tra xem có thông báo lỗi nào không.
    • Mở giao diện quản lý BlackBerry Administrator Service , thêm một User để kiểm tra.
    • Nếu bạn có cài đặt BlackBerry MDS Connection Service, thử truy cập vào địa chỉ http://<BES host>:8080. Nếu hiển thị một trang thông báo trạng thái thì BlackBerry MDS Connection Service đang chạy.
    Sau khi hoàn thành: bạn có thể tìm hiểu thêm về thông tin xử lý sự cố tại http://blackberry.com/support.

Cấu hình tốt nhất, để chạy BlackBerry Enterprise Server
    • Không nên thay đổi kiểu khởi động (manual – automatic) của các Service - BlackBerry Enterprise Server, trong Windows Service. Ví dụ: sau khi cài đặt hoàn thành BlackBerry Enterprise Server các Service như: BlackBerry Mail Store Service, Policy Service, Synchronize Service sẽ được đặt chế độ Manual.
    • Không nên thay đổi thông tin tài khoản thiết lập cho BlackBerry Enterprise Server Service.
    • Nên cho BlackBerry Configuration Panel chạy như Adminstrator . Khi bạn sử dụng Windows Server 2008.
    • Đăng nhập vào máy tính đã cài đặt BES, với tài khoản có quyền Administrators
    • Click phải vào biểu tượng BlackBerry Configuration Panel chọn Run as Administrator
    Đăng nhập vào BlackBerry Adminsitrator Service (BAS) lần đầu tiên
    • Mở trình duyệt Internet Explore, gõ https://<servername>/webconsole/app, với <server name> là tên máy cài đặt BAS.
    • Tại ô Username, gõ Admin
    • Tại ô Password, gõ mật khẩu mà bạn đã đặt trong lúc cài đặt.
    • Tại ô Log in using, chọn BlackBerry Administrator Service.
    • Chọn Log in
    Khi đó sẽ có một thông báo lỗi với security certificate

Giải thích lỗi.

Đây là lỗi khi bạn đăng nhập vào BlackBerry Administrator Service hoặc BlackBerry Monitoring Service, mà sử dụng trình duyệt IE 7 hoặc mới hơn.

Khắc phục lỗi

Thêm địa chỉ của BlackBerry Administrator Service hoặc BlackBerry Monitoring Service vào danh sách các website đáng tin cậy trong Windows Internet Explorer, và cài đặt Certificate cho BlackBerry Administrator Service hoặc BlackBerry Monitoring Service.
    • Mở IE, gõ địa chỉ BlackBerry Administrator Service hoặc BlackBerry Monitoring Service
    • Chọn Contine to this website (not recommended).
    • Trên thanh công cụ chọn Tools > Internet Options
    • Tab Security, chọn Local Intranet.
    • Chọn Site > Chọn Add, để thêm địa chỉ vào danh sách các website đáng tin cậy. Chọn Close.
    • Trên màn hình trình duyệt, tại thanh công cụ chọn biểu tượng certificate error. Chọn View certificate > Install certificate. Giao diện certificate import hiện ra
    • Tại giao diện Certificate Store, chọn Place all certificates in the following store.
    • Chọn Browse > chọnTrusted Root Ceritification Authorities > Ok
    • Tắt trình duyệt, sau đó mở lại và đăng nhập vào BlackBerry Administrator Service hoặc BlackBerry Monitoring Service.
    P/s: Nội dung được trích từ tài liệu Quản trị BlackBerry Enterprise Server for Microsoft Exchange Installation and Configuration Guide, tại mục Postinstallation tasks

Chúc vui,

Mình đã cài xong exchange và BESx cho server mail nội bộ của công ty

Bây giờ làm thế nào để đồng bộ giữa exchange và BESx vậy mọi người ?

Mong mọi người giũp đỡ !!!

Trích dẫn Gửi bởi thanhdatbn9x
    Mình đã cài xong exchange và BESx cho server mail nội bộ của công ty

Bây giờ làm thế nào để đồng bộ giữa exchange và BESx vậy mọi người ?

Mong mọi người giũp đỡ !!!
    Nếu bạn đã cài đặt thành công, thì bạn có thể xem qua tài liệu quản trị tại đây.
    Nó bao gồm tất cả các thao tác trên hệ thống như: thêm User, Group, IT Policy, Rule,....

1: Anh cho em hỏi là sao em không thể nào tạo được User cho người quản trị khác truy cập vào BlackBerry Administration Service

Cái mục PasswordConfirm password không sáng lên để cho mình gõ vào

Khi gõ User nameAdministrator password thì báo lỗi sau :

Mong anh giũp đỡ,em vẫn chưa thể truy cập vào BlackBerry Web Desktop Manager,truy cập vào nó vẫn báo No BlackBerry Enabled

2: Làm thế nào ở nhà có thể truy cập vào BlackBerry Administration Service ?

Em không thể truy cập được vào ở nhà địa chỉ:
    https://bes.abc.net:3443/webconsole/login

3: Khi người dùng login bằng ứng dụng Enterprise Activation trên máy BB thì nó lưu data ở chỗ nào trên server?
    Thanks !!!

Hi Bạn,
    1. Lỗi: không hiển thị 2 ô: Password và Confirm Password.
    - Bạn có đang sử dụng phiên bản IE 7 hoặc 8 không?
    Lỗi: Administrator password contains an invailid entry.
    - Mật khẩu này bạn nhập mật khẩu của tài khoản System Administrator (tài khoản tạo ra khi cài đặt BESx).

2. Không truy cập được địa chỉ https://bes.abc.net:3443/webconsole/login
    - Bạn truy cập theo dạng như thế nào:
    + Cách 1: là bạn dùng VPN từ nhà đến mạng Công ty.
    + Cách 2: Publich subdomain bes.abc.net.

3. Còn vấn đề này thì mình cũng không để ý lắm, có thể sẽ trả lời cho bạn sau nha.

Chúc vui,

1 ) Vâng cảm ơn anh,em sử dụng Firefox và Chrome,đều ko hiện được phần gõ pass confirm anh ạ !

Em đã vào reset bảo mật trong options của IE 6 trên con Server BESx thì tạo được tài khoản admin

Làm thế nào để tạo cho người dùng 1 tài khoản để có thể truy cập vào BlackBerry Web Desktop Manager được mà không phải tạo 1 tài khoản quản trị :

Em đã tạo 1 tài khoản quả trị và truy cập được vào:

Em click vào create an enterprise activation password

Em gõ password và nó hiện

Đến đây em không biết xác thực trên điện thoại kiểu gì.

Vì em đăng nhập vào BlackBerry Web Desktop Manager bằng tài khoản admin

Mà trên điện thoại BB lúc add tài khoản BESx là user thường ?

2 ) Cho em hỏi là sau khi điện thoại BB đăng nhập bằng tài khoản BESx nó sẽ disable tính năng BlackBerry Protect thì dữ liệu sau khi mình Wipe Data thì làm thế nào để restore lại hả a?

- Để cho phép Users sử dụng được BlackBerry Web Desktop Manager, thì khi tạo Users bạn chỉ cần add thêm quyền sử dụng BlackBerry Web Desktop Manager như hình bên đưới:

[IMG]http://www.**********************/attachments/add-bwdm-per-jpg.4669/?temp_hash=0bc78554aae4de90979424e21cddc680[/IMG]​
    - Theo mặc định, khi bạn Activate thiết bị với BESx thì bạn sẽ không thể sử dụng BB Protect. Nhưng khi đó dữ liệu của bạn sử dụng sẽ được đồng bộ với BESx. Bạn không phải lo lắng sẽ mất dữ liệu.

Em thề em hứa em đảm bảo là em tạo mới USER và cho nó vào nhóm BlackBerry Web Desktop Manager users thậm chí cho nó vào cả 2 nhóm bên trái kia nữa,nhưng khi đăng nhập nó báo vẫn lỗi
    The user name or password is not correct. Please correct the entry.

Có gì anh cho em xin Yahoo anh em mình tiện nói chuyện đi a !

Trích dẫn Gửi bởi thanhdatbn9x
    Em thề em hứa em đảm bảo là em tạo mới USER và cho nó vào nhóm BlackBerry Web Desktop Manager users thậm chí cho nó vào cả 2 nhóm bên trái kia nữa,nhưng khi đăng nhập nó báo vẫn lỗi
    The user name or password is not correct. Please correct the entry.

Có gì anh cho em xin Yahoo anh em mình tiện nói chuyện đi a !
    em cũng giống bác

Trích dẫn Gửi bởi dinhxuan311
    em cũng giống bác
    Nếu mà tạo tài khoản Admin thì đăng nhập OK,bạn tạo tài khoản admin khác rồi enable tính năng Blackberry user thì sẽ vào được.

Đang thắc mắc là người dùng đã có hiện Blackberry enabled và cho vào nhóm Blackberry manager user mà nó vẫn ko đăng nhập được mới lạ !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối