Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Không xài được BES cho email công ty

Chào các bạn,

Mình mới mua BB Q10 về để check email công ty. Nhưng ko hiểu sao mình nhập email, activation code và email server rồi nhưng kích hoạt không được. Lỗi nó ghi là ko contact được với server. Hỏi IT thì nó nói là ko hỗ trợ OS 10. Tức thiệt.

Tại sao máy mới mà lại không được hỗ trợ là sao ? Giờ tốn tiền mua rồi , chẳng biết phải làm sao, hjx. Máy mới mua hôm thứ 3 vừa rồi

Đăng nhập qua trình duyệt.

Trích dẫn Gửi bởi 784512
    Đăng nhập qua trình duyệt.
    Ặc, xài BB mà ai cần check email qua trình duyệt bạn. Vậy có an toàn đâu. Xài BB mục đích chính là check email qua BES mà

Ặc, xài BB mà ai cần check email qua trình duyệt bạn. Vậy có an toàn đâu. Xài BB mục đích chính là check email qua BES mà
    Bạn đang sử dụng trình duyệt Mail gì vậy ? Lotus Notes ? Outlook Exchange ?

Hệ điều hành mới trên các dòng BlackBerry 10, để có thể sử dụng được email Công ty trên nền BES, thì công ty của bạn phải nâng cấp lên BES 10 nha.

Tạm thời xài mail bình thường ko push.

Bác này có nhu cầu bán lại với giá rẻ thì pm lại cho mình nhé hihi

Trích dẫn Gửi bởi bbcui
    Chào các bạn,

Mình mới mua BB Q10 về để check email công ty. Nhưng ko hiểu sao mình nhập email, activation code và email server rồi nhưng kích hoạt không được. Lỗi nó ghi là ko contact được với server. Hỏi IT thì nó nói là ko hỗ trợ OS 10. Tức thiệt.

Tại sao máy mới mà lại không được hỗ trợ là sao ? Giờ tốn tiền mua rồi , chẳng biết phải làm sao, hjx. Máy mới mua hôm thứ 3 vừa rồi
    Giống tôi thế, công ty cấp cho con 9300 để push mail, dùng 3 năm nay thấy chán, vừa rước em Z30 về nhưng ko cài được, hỏi ra hoá là sever chưa nâng cấp để hỗ trợ BB10. Thậm chí một số app của cty có đuôi cài là Jad cũng BB10 cũng bó tay. Nhưng phai nói dungd z30 thích thật

Trích dẫn Gửi bởi TN.Anh
    Giống tôi thế, công ty cấp cho con 9300 để push mail, dùng 3 năm nay thấy chán, vừa rước em Z30 về nhưng ko cài được, hỏi ra hoá là sever chưa nâng cấp để hỗ trợ BB10. Thậm chí một số app của cty có đuôi cài là Jad cũng BB10 cũng bó tay. Nhưng phai nói dungd z30 thích thật
    Mình cũng đang muốn cân nhắc để nâng cấp lên Q10, nhưng BES thì như mọi người nói rồi - chưa sử dụng được cho BB10.
    Còn sử dụng chức năng với 3G thông thường (không BIS, không BES) cho Q10 thì mình sợ không được nhanh và mượt như trên 9900 với BES. Mình đã thử cài 1 mail trên Z10 của đứa em, nhưng kết quả thì thật sự thất vọng.
    Đang mong đợi những cải thiện đáng kể hơn của BB cho BB10 và các dòng máy sau. Tạm thời, vẫn sẽ tiếp tục chiến đấu với em 9900, còn khi nào cần chụp hình thì sẽ sử dụng Samsung tạm .

Trích dẫn Gửi bởi Lê Trần Trung
    Mình cũng đang muốn cân nhắc để nâng cấp lên Q10, nhưng BES thì như mọi người nói rồi - chưa sử dụng được cho BB10.
    Còn sử dụng chức năng với 3G thông thường (không BIS, không BES) cho Q10 thì mình sợ không được nhanh và mượt như trên 9900 với BES. Mình đã thử cài 1 mail trên Z10 của đứa em, nhưng kết quả thì thật sự thất vọng.
    Đang mong đợi những cải thiện đáng kể hơn của BB cho BB10 và các dòng máy sau. Tạm thời, vẫn sẽ tiếp tục chiến đấu với em 9900, còn khi nào cần chụp hình thì sẽ sử dụng Samsung tạm .
    Nếu yêu BlackBerry thì cứ quyết thôi Lê Trần Trung. Tất cả đều mượt, push mail cá nhân nhanh thôi rồi đấy chứ. Có thể do 3G mình dùng gói Unlimit (trọn gói 400k/tháng). Dùng BlackBerry OS mấy năm nay rồi, giờ chuyển sang BB10 mình thấy là bước đột phá, nhất là cài bản 10.2.1 chạy ầm ầm app androi. Mỗi tội mục đích chính là push mail cty thì chưa được. Hy vọng BlackBerry có thể nâng cấp link đuợc hệ thống với OS. Mình thấy có điều hơi vô lý là BlackBerry 10 có thể dùng được app androi (cái này chưa chính thức) nhưng lại ko cho cài các app của thế hệ OS - sản phẩm của chính mình.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối