Kết quả 1 đến 8 của 8

Gởi email trên máy 9900

Tình hình là bạn mình đang sài 9900 đăng ký sử dụng bis viettel ,nhưng mấy hôm nay có tình trạng lạ đó là gởi email không được ,nhưng nó chỉ bị với một số địa chỉ thôi , và mình có dùng máy đó test gởi mail qua tài khoản gmail của mình thì vẫn hoạt động bình thường ,nhưng hình như gởi tới cái địa chị mail ban đầu mà nó báo lỗi "general failure " thì vẫn không gởi được ,có biểu tượng gạch chéo . Bác nào có cách khắc phục không giúp mình với

Cái này bác thử backup lại dữ liệu rồi wipe máy thử xem sao ,mà máy bác đang sử dụng bản ROM nào thế .

Trích dẫn Gửi bởi bof_khin
    Tình hình là bạn mình đang sài 9900 đăng ký sử dụng bis viettel ,nhưng mấy hôm nay có tình trạng lạ đó là gởi email không được ,nhưng nó chỉ bị với một số địa chỉ thôi , và mình có dùng máy đó test gởi mail qua tài khoản gmail của mình thì vẫn hoạt động bình thường ,nhưng hình như gởi tới cái địa chị mail ban đầu mà nó báo lỗi "general failure " thì vẫn không gởi được ,có biểu tượng gạch chéo . Bác nào có cách khắc phục không giúp mình với
    bạn thử dùng một tài khoản mail khác nào đó, gửi lại tới mấy cái mail mà bạn nói báo lỗi đó thử xem đc hok, bạn thử xóa hộp mail đó và setup lại thử xem, nếu không đc nửa bạn thử làm theo cách của bạn vochithanh9999

Máy bạn mình đang dùng ROM 7.1.0.523 ,để mình thử làm theo cách các bác hướng dẫn xem tình trạng có khá hơn không

Bạn thử yêu cầu gửi lại servicebook như trong bài hướng dẫn này xem: http://www.**********************/threads/tips-cac-buoc-co-ban-xu-ly-su-co-voi-bis.11863/

bạn post nguyên câu thông báo lỗi lên để anh em tham khảo, lỡ đâu gặp tình huống giống bạn thì biết cách khắc phục nhé

Vì là máy ban mình nên hiện tại mình chưa chụp hình được ,tình hình nó bị thế này bạn : khi bạn gởi 1 email nếu bạn gởi thành công sẽ có dấu v ,báo thành công,thì máy bạn mình sẽ là dấu x màu đỏ ,vào bên trong mail đó thì nó báo lỗi gerenal failure ,nhưng không phải tất cả đều bị ,mà mình kiểm tra thì hình như nó chỉ bị với một số địa chỉ email nhất định thôi .

Trích dẫn Gửi bởi bof_khin
    Vì là máy ban mình nên hiện tại mình chưa chụp hình được ,tình hình nó bị thế này bạn : khi bạn gởi 1 email nếu bạn gởi thành công sẽ có dấu v ,báo thành công,thì máy bạn mình sẽ là dấu x màu đỏ ,vào bên trong mail đó thì nó báo lỗi gerenal failure ,nhưng không phải tất cả đều bị ,mà mình kiểm tra thì hình như nó chỉ bị với một số địa chỉ email nhất định thôi .
    Nếu bạn gặp lỗi như thế thì vào đây xem thử có giải quyết được không nha.