Kết quả 1 đến 9 của 9

[CẦN GIÚP] 9810 Rogers hiển thị chùm dâu nhưng không có BIS

E vừa mua 9810, bỏ sim BIS Mobi vào, vẫn hiện H+ và chùm dâu bình thường nhưng lại không thể dùng browser, không vào được BBM, không vào được Facebook.... Nói chúng ko có wifi thì không thể làm được gì, mà có wifi cũng chỉ vào được appworld, browser, facebook nhưng không thể vào được BBM. Các cao nhân giúp em với ạ? Thank all!

Bạn thữ chỉnh lại TCP/IP cho đúng với sim nhà mạng đi bạn. Sau đó vào Host Routing Table để Register Now 1 lần nữa để cho nó đổ Service Books về lại rồi thữ lại xem sao

Thank các bác! Tình hình là sau 1 ngày up rom rồi, làm đủ mọi cách thì nhận được câu trả lời là máy em bị lock PIN ạ. 3 cái sim BIS bỏ vào máy của e đều không thể dùng BIS trên các máy binh thường nữa, mà phải làm lại sim mới ạ. E muốn đổi máy khác mà con của e là con duy nhất còn lại nên e quất 99 luôn rồi ạ, thank các bác quan tâm.

Trích dẫn Gửi bởi quangluong87qt
    Thank các bác! Tình hình là sau 1 ngày up rom rồi, làm đủ mọi cách thì nhận được câu trả lời là máy em bị lock PIN ạ. 3 cái sim BIS bỏ vào máy của e đều không thể dùng BIS trên các máy binh thường nữa, mà phải làm lại sim mới ạ. E muốn đổi máy khác mà con của e là con duy nhất còn lại nên e quất 99 luôn rồi ạ, thank các bác quan tâm.
    Chia buồn với bác vì em nó không thể lên được BIS. Máy bác mua thế nào mà ra cớ sự thế ấy?
    :Popo11: 9900 luôn rồi à? đã lên BIS được chưa bác? đưa PIN lên add BBM thử phát xem nào.

Mua mà không test kỷ nên vậy. Không có e khác để đổi nên quất 99 luôn, rất thích 99 nhưng pin hơi yếu. Nhưng dù sao cũng ko hối hận khi cưới e nó. PIN của e: 2848036D

Trích dẫn Gửi bởi quangluong87qt
    Mua mà không test kỷ nên vậy. Không có e khác để đổi nên quất 99 luôn, rất thích 99 nhưng pin hơi yếu. Nhưng dù sao cũng ko hối hận khi cưới e nó. PIN của e: 2848036D
    Vậy có test con 99 kỹ chưa bác , lúc mua nhớ bỏ sim vào và test bis kỹ càng nha bác chứ ko lại như em 9810 :Popo78:

ôi Roger mà cũng bị NO BIS ah.

Mua BB mà trúng máy ko lên BIS được, hận :Popo46:

Mua BB mà trúng máy ko lên BIS được, ôm hận :Popo46: