Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

GIÚP CÀI ĐẶT BIS CHO 9300

mình muốn cài BIS cho con BB 9300 của mình,mình gửi tin nhắn đăng ký gói BB PRO của viettel thì tổng đài gửi về thông báo đã đăng ký thành công,mình kiểm tra tài khoản thì thấy mất 60k và được 500mb,xong mình không thấy biểu tượng dâu tây bên cột sóng 3G,mình tắt máy khởi động lại,mình vào Host routing table rùi chọn register now thì cũng không thấy gì hết,mình đã Enable cái APN settings và ghi APN là v-internet,xong mình xoá hết Service Book ( chỉ còn lại cái BlackBerry Indentity [BBID] và cái Facebook [CICAL] là không xoá được,vẫn không được,mình vào setup :> email accounts :> nhập email :> activate thì Acquiring service connection.......... xong báo fail,mình đã thử tắt nguồn làm lại vài lần mà vẫn không được,mong sớm được giúp đỡ ! tks !

Có hiện EDGE ko?

thử gỡ pin ra gắn lại, lấy cái sim đó gắn sang một máy khác test thử là biết. 1 số máy xách tay bị lock BIS (đã có trường hợp bị). Hi vọng máy bạn không bị.

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do
    thử gỡ pin ra gắn lại, lấy cái sim đó gắn sang một máy khác test thử là biết. 1 số máy xách tay bị lock BIS (đã có trường hợp bị). Hi vọng máy bạn không bị.
    có cách nào check xem mình bị lock hay ko bác.?

Trích dẫn Gửi bởi ikukumalu
    có cách nào check xem mình bị lock hay ko bác.?
    Bỏ 1 cái sim đang dùng BIS bình thường sang máy 9300 đó là biết. :Popo77:

Bỏ 1 cái sim đang dùng BIS bình thường sang máy 9300 đó là biết. :Popo77:
    bỏ vào ko lên thì phán là lock sao bác?

Trích dẫn Gửi bởi ikukumalu
    bỏ vào ko lên thì phán là lock sao bác?
    Nếu 1 máy BB sau khi được Wipe sạch dữ liệu (factory reset), đảm bảo data service -> on, nếu sim BIS đang hoạt động bình thường gắn vào mà không active được BIS nghĩa là máy đã lock pin. Bạn còn cách nào để test thì chỉ giúp mình với.:Popo33:

Nếu 1 máy BB sau khi được Wipe sạch dữ liệu (factory reset), đảm bảo data service -> on, nếu sim BIS đang hoạt động bình thường gắn vào mà không active được BIS nghĩa là máy đã lock pin. Bạn còn cách nào để test thì chỉ giúp mình với.:Popo33:
    phải có cái j confirm chứ phán lock là lock sao dc bác.
    mình đang email cho rim. nó mà rep lại là lock thì là lock, ko thì vọc tiếp hướng khác

Nếu hiện tại không có sim đang xài BIS ở máy khác hay không có máy khác để bỏ sim mình vào thì làm thế nào?cầm ra trung tâm viettel có giúp được gì không?mình ở Gò Vấp có ai giúp được không?tks

bạn có thể đến các trung tâm BB gần nhất ở Lê Hồng Phong hoặc Dâu Đen Nguyễn Văn Thủ, nhờ mấy anh kĩ thuật ở đó kiểm tra giùm.:Popo79:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối