Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

So sánh BIS của vinaphone và viettel

E có thắc mắc nho nhỏ ạ.Các bác dùng bis của vina hay của viettel thì các bác thấy của ai tốt hơn ạ?
    E đã dùng cả 2 mạng này nhưng e thấy bis của viettel ko ổn lắm xem video 24h được 1s thì bufferring 50s cho dù mới đăng ký vẫn còn dung lượng cao:Popo77: .bis vina chỉ hết dung lượng cao mới bị ạ.có bác nào biết tại sao ko chỉ dum e cách khắc phục với chứ mới đăng ký mà bỏ thì phí lém ợ:Popo45:

có thể sóng chỗ bạn vina mạnh hơn viettel

Nếu

Trích dẫn Gửi bởi thanhPV
    có thể sóng chỗ bạn vina mạnh hơn viettel
    Nhưng e ớ HN thì điều đó chưa phải đã đúng.e nghĩ chất lượng bis của vina tốt hơn và cũng rẻ hơn nữa.mà viettel tư trước tới nay luôn nhập nhèm về cước nữa.nản lém bác ợ.

Thật sự thì chất lượng BIS của các nhà mạng ở Việt Nam mình ở mức tương đương nhau thôi, không tốt lắm cũng hông đến nỗi quá tệ, cũng còn tùy vào chất lượng sóng ở từng khu vực nữa. Ngày trước, thường nghe anh em than phiền nhiều về độ ổn định, nhưng hiện nay mình thấy cải thiện nhiều rồi

Có lẽ chỗ e song kem nhưng ra chỗ nào cũng vậy.so sánh một cách tổng thể bis viettel đều chậm hơn vina.khi có Email,face thì phải vài phút đến chục phut mới có thông báo.e nản quá ạ,nhưng e vẫn phải dùng hết tháng rồi bỏ chứ lãng phí mặc dù rất ko hài lóngco bác nào bị tình trạng giống e ko vậy.hu.

Trích dẫn Gửi bởi Arsenal_BB
    E có thắc mắc nho nhỏ ạ.Các bác dùng bis của vina hay của viettel thì các bác thấy của ai tốt hơn ạ?
    E đã dùng cả 2 mạng này nhưng e thấy bis của viettel ko ổn lắm xem video 24h được 1s thì bufferring 50s cho dù mới đăng ký vẫn còn dung lượng cao:Popo77: .bis vina chỉ hết dung lượng cao mới bị ạ.có bác nào biết tại sao ko chỉ dum e cách khắc phục với chứ mới đăng ký mà bỏ thì phí lém ợ:Popo45:
    Mình đã dugnf cả hai và có nhận xtes sau. Vinaphone nếu về vugnf xa xa như Hà Nam thì mình chỉ dùng được 3G khi ra ngoài sân, hoặc chỗ nào thoáng, tóm lại là sóng 3G vina kém, còn Viettel thì ngược lại sóng 3G khỏe ở mọi nơi không quan trọng quê hay thành phố. Vote cho bis viettel. Nhưng lại đang dùng vina vì không đổi số@

Nói về tốc độ mạng 3G thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Nhưng về phủ sóng 3G thì có lẽ Viettel là rộng nhất rồi.

ở hà nôi thì nên dùng 3G vina hoặc 3G mobile, không nên dùng 3G viettel:Popo60:

Trích dẫn Gửi bởi toan KA KA
    ở hà nôi thì nên dùng 3G vina hoặc 3G mobile, không nên dùng 3G viettel:Popo60:
    Và về nông thông thì nên dùng Viettel :Popo28:

E cắt viettel rồi các bác ạ.hiện tại dùng bis vina,hum nay gia hạn đây.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối