Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Giúp cài BIS cho 8900

Em dùng 8900 OS5, đăng ký BIS Viettel và Vinaphone báo thành công nhưng không load được servicebook gì cả. Đã làm theo hướng dẫn từ tắt sóng tắt máy đến cả up rom mà khi vào Host Routing Table thì chỉ hiện lên thông báo " Registration Message Sent". Ngoài ra không có gì khác. Gọi lên tổng đài nhờ mấy em hỗ trợ thì cũng chỉ hướng dẫn cho như thế. Háo hức nhiều mà đâm nản quá cao thủ nào giúp em với em cảm ơn nhiều ah.

bạn thử xem lại bản rom xem đã là rom mới nhất chưa...

Trích dẫn Gửi bởi pvh_yb
    Em dùng 8900 OS5, đăng ký BIS Viettel và Vinaphone báo thành công nhưng không load được servicebook gì cả. Đã làm theo hướng dẫn từ tắt sóng tắt máy đến cả up rom mà khi vào Host Routing Table thì chỉ hiện lên thông báo " Registration Message Sent". Ngoài ra không có gì khác. Gọi lên tổng đài nhờ mấy em hỗ trợ thì cũng chỉ hướng dẫn cho như thế. Háo hức nhiều mà đâm nản quá cao thủ nào giúp em với em cảm ơn nhiều ah.
    Bạn cho hỏi biểu tượng ngay cột sống mạng của bạn đã lên EDGE chưa hay vẫn là edge .

Nếu thật sự máy bạn có thể sử dụng BIS, thì sau khi đk báo thành công, khởi động lại máy là có thể sử dụng được, cài lại ROM không cần thiết đâu :Popo57:

rồi, chia buồn cùng bạn. Máy đã bị chặn dịch vụ BIS/BES rồi...

Máy này bị liệt vào blacklist rồi nên Rim nó sẽ chặn imei ko cho xài BIS/BES như bác TheMen nói bạn ah. Có thể đây là hàng bị mất cắp:Popo11:

Em đã làm đủ mọi thứ từ reset đến up rom. Và tổng đài cả 2 mạng alo lại một câu xanh rờn. Máy bạn không chính hãng nên không thể sử dụng BIS

Trích dẫn Gửi bởi pvh_yb
    Em đã làm đủ mọi thứ từ reset đến up rom. Và tổng đài cả 2 mạng alo lại một câu xanh rờn. Máy bạn không chính hãng nên không thể sử dụng BIS
    ối giời, bọn nhà mạng là 1 lũ chuối ..hột, cần gì chính hãng mới đăng ký BIS được chứ

Trích dẫn Gửi bởi pvh_yb
    Bạn đã thử bỏ một sim đang sử dụng BIS vào luôn rồi hả Bác? Nếu bỏ vào rồi, bạn thử làm vào Options > Advance Options > Host Routing Table. làm theo tác Register Now.
    Cách khác là vào Manage Connections > Mobile Network > ấn Menu chọn Diagnotics test thử nha

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    Bạn đã thử bỏ một sim đang sử dụng BIS vào luôn rồi hả Bác? Nếu bỏ vào rồi, bạn thử làm vào Options > Advance Options > Host Routing Table. làm theo tác Register Now.
    Cách khác là vào Manage Connections > Mobile Network > ấn Menu chọn Diagnotics test thử nha
    Tình trạng vẫn thế bác ah

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối