Kết quả 1 đến 10 của 10

Ý kiến chuyên gia: BBM gắn kết người dùng hơn các nền tảng WhatsApp, Instagram, Twitter

[IMG]http://www.**********************/attachments/bbm-versus-1-jpg.59756/[/IMG]

Một tuần sau khi công bố các sự kiện quan trọng nhân dịp kỷ niệm một năm BBM Shop, và mới đây thông tin từ Blog BlackBerry cho thấy người dùng luôn trung thành với ứng dụng BBM hơn các nền tảng nhắn tin OTT khác trên thị trường di động.

Theo số liệu được công bố bởi nhà cung cấp phân tích di động Silicon Valley của web Quettra. BBM có sự duy trì sử dụng cao thứ hai trong số 22 ứng dụng mạng xã hội và tin nhắn của Android theo dõi bởi Quettra. Các ứng dụng bao gồm WhatsApp, Instagram, WeChat, Snapchat, Twitter và những ứng dụng khác.

Theo báo cáo của kênh thông tin CNBC, BBM nắm hơn 93% người sử dụng sau 30 ngày, nhiều hơn gấp đôi so với 43% người sử dụng trung thành sau 30 ngày cho tất cả các ứng dụng khác. Sau 60 ngày, 89% người sử dụng BBM vẫn trung thành, và 82% sau 90 ngày. Chỉ có Facebook Messenger xếp hạng cao hơn so với BBM.

Dưới đây là hình ảnh cung cấp số liệu thông tin liên quan, đây là dữ liệu từ Quettra:

[IMG]http://www.**********************/attachments/quettra-screenshot-jpg.59757/[/IMG]

Lòng trung thành của người dùng BBM là không có gì đáng ngạc nhiên. Như BlackBerry đã đăng tháng trước, BBM đạt đến hơn 100 triệu thiết bị Android cài đặt thông qua Google Play sau 18 tháng. Thậm chí rất nhiều đánh giá tích cực: trong số 4,4 triệu người sử dụng đánh giá thì 2,8 triệu người dùng phản hồi BBM 5 sao (tổng số đánh giá: 4.3 của 5 sao).

Chia sẻ từ BlackBerry:

Người dùng tin tưởng và sử dụng ứng dụng nhắn tin BlackBerry Messenger là tất yếu bởi sự nhiệt tình của họ đối với những cải tiến mới từ BBM, bao gồm Sticker và nhiều cải tiến khác nữa, Nhãn đính Sticker với hơn 1,87 tỷ stiker được gửi bởi người dùng BBM trong năm đầu tiên áp dụng. Hệ thống BBM Shop tự hào có 250 mặt hàng để bán, đã được truy cập nhiều hơn 1,5 tỷ lần.

BBM 2.7 được phát hành vào giữa tháng Ba, cung cấp một loạt các tính năng mới. Truy cập vào trang BBM trên Google Play để tải về BBM cho Android. BBM cũng có sẵn cho iOS, Windows Phone và BlackBerry OS. Một ứng dụng nhắn tin đa nền tảng kết nối diện rộng.
    Còn bạn thì sao, bạn cảm nhận về BBM như thế nào? chia sẻ cùng anh em nhé !

Tham khảo Blog BlackBerry

trong số 4,4 triệu người sử dụng đánh giá, 2,8 triệu tỷ BBM 5 sao
    Hình như thừa chữ "tỷ" thì phải e ạ! Thanks e nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Huy Diễn
    Hình như thừa chữ "tỷ" thì phải e ạ! Thanks e nhé!
    :P:P:P

Bbm của mình bị lỗi tv làm sao giờ

Trích dẫn Gửi bởi hell1989
    Bbm của mình bị lỗi tv làm sao giờ

lỗi này lỗi chung bạn à, ai cũng bị cả

FB Messenger đứng đầu chắc là do việc liên kết sẵn vs tài khoản FB nên có lượng bạn bè lớn.
    Như hồi trước mình có cài BBM trên android của thằng bạn thì sau khi cài xong, hệ thống yêu cầu nhập mã xác nhận từ sms điên thoại và rồi sau đó mới có PIN để sử dụng BBM. Người dùng lấy số PIN đó để kết bạn. Đó có thể là một phương thức bảo mật nhưng đứng trên phương diện người dùng thì mình thấy hơi lằng nhằng. Nếu đơn giản như OTT khác là cần có số điên thoại để sử dụng thì lượng người dùng sẽ còn cao hơn nữa.

Trích dẫn Gửi bởi lionkingA9
    FB Messenger đứng đầu chắc là do việc liên kết sẵn vs tài khoản FB nên có lượng bạn bè lớn.
    Như hồi trước mình có cài BBM trên android của thằng bạn thì sau khi cài xong, hệ thống yêu cầu nhập mã xác nhận từ sms điên thoại và rồi sau đó mới có PIN để sử dụng BBM. Người dùng lấy số PIN đó để kết bạn. Đó có thể là một phương thức bảo mật nhưng đứng trên phương diện người dùng thì mình thấy hơi lằng nhằng. Nếu đơn giản như OTT khác là cần có số điên thoại để sử dụng thì lượng người dùng sẽ còn cao hơn nữa.
    Theo ý kiến cá nhân mình thì BBM trên BlackBerry thì đơn giản bước xác nhận đó vì mỗi máy đều được gán một mã pin nhất định, do BBM đi lên từ nên tảng BlackBerry nên còn nhiều vấn đề cần cải tiến trong tương lai nữa để có thể hỗ trợ tốt hơn người dùng trong tương lai

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    Theo ý kiến cá nhân mình thì BBM trên BlackBerry thì đơn giản bước xác nhận đó vì mỗi máy đều được gán một mã pin nhất định, do BBM đi lên từ nên tảng BlackBerry nên còn nhiều vấn đề cần cải tiến trong tương lai nữa để có thể hỗ trợ tốt hơn người dùng trong tương lai
    Theo mình thì có lẽ thế là hợp lý vì hãng còn chức năng Customs PIN nữa. ^.^

Theo ý kiến cá nhân, có lẽ vì BBM có thể tạo Kênh, lại còn phong phú các Kênh với nhiều chủ đề (Movie, Music, Tech, Science, có cả "nhạy cảm" (rofl) ) vì vậy mà tương tác giứa mọi người với nhau nhiều hơn. !

Danh bạ BBM của mình nghèo quá, bạn nào tốt bụng chỉ mình cách kết bạn với :'(:'(:'(
    pin:2BFCFBF1