Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Mình thì nó bắt phải swich dùng bb leap và Sony z3. Chắc là do dùng bb OS với Android.

BBM thì đc nhưng có cùng vào BBW tải app mua về trên 2 máy không, hình như là không, mình đang dùng Priv và Q5 nên không thử vụ tải app đc

Trích dẫn Gửi bởi luka123
    BBM thì đc nhưng có cùng vào BBW tải app mua về trên 2 máy không, hình như là không, mình đang dùng Priv và Q5 nên không thử vụ tải app đc
    BBW mua app theo BBID mà bác

Mình vẫn phải đăng nhập 2 id vì có lần đăng nhập vào máy kia thì máy này lỗi!

Em đăng nhập nó báo thế này là sao các bác!
    Bấm chuyển đổi bbm cái nó có ảnh hưởng máy bển không ạ!

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_20160406_184922-jpg.76243/[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoangtrang116
    vừa định viết một bài hỏi đáp như thế này thì gặp một bài bác. Em dùng song song classic và PP, điều kì lạ là chỉ dùng có một ID duy nhất và vẫn dùng 1 tài khoản BBM, vẫn dùng hoàn toàn bình thường và không hề bị lock một máy. Kỳ lạ với bảo mật này ghê. Giả sử nhặt được máy như này thì cứ ok mà dùng thôi?
    Nhặt được nhưng có mở được mật khẩu khóa máy không mà dùng ok hả bạn?

Trích dẫn Gửi bởi fRzzy
    BBW mua app theo BBID mà bác
    Thì bài này đăng nhập 1 bbid trên 2 máy mà nhỉ? Ý mình là thử vào bbw thì hình như ko tải đc app mua trên máy kia thì phải

Sent from my STV100-3 using Tapatalk

đã dùng 1 ID trên Q10 và PP, app tính phí mua trên BBW dùng được trên cả 2 máy, có điều vào BBM thì khi vào máy còn lại sẽ báo ID đang được sử dụng trên máy khác và có muốn đổi qua máy này ko, chỉ có 1 mày dùng được BBM, có người bạn bảo sau vài lần thì bị lock, nhưng mình thì chưa thấy bị, chuyển đổi mỗi lần vào BBM bằng máy còn lại hơi phiền thôi, như protect cũng tương tự, chỉ nhận 1 máy
    :v

máy BBOS có thể dùng BlackBerry ID để kết nối đến những tài khoản Protect vv. Nhưng có những phiên bản BBM trên BBOS ko cần dùng đến BBID. Trường hợp bác chủ ko biết là BBOS là phiên bản bao nhiêu ? hệ điều hành nào ?

Trích dẫn Gửi bởi kingfisher

View attachment 76217

Mình dùng BlackBerry cũng nhiều năm, ít khi đua đòi up rom hay các trò khác, dùng với đúng nghĩa có sao dùng vậy và biết rằng BBM chỉ dùng trên 1 máy, nếu đăng nhập trên cái thứ 2 thì nó sẽ hỏi swich sang.

Gần đây, mình dùng 1 tài khoản BlackBerry ID đăng nhập trên 2 máy, 1 - 9780 và 1 trên Q10, kết quả là BBM hoạt động đồng thời trên cả 2, nếu mình nhắn từ cái máy nào thì khi trả lời BBM nó về cái máy ấy, và nó ko cập nhật danh bạ hay thông tin thay đổi trên máy kia, trừ hình đại diện avatar.

Có anh em nào thấy chuyện này chưa nhỉ? Ai ko tin BBM tôi 2AAB1ECB nhé.

Thân,

Kingfisher
    Bác để em con 9780 pin 2AAB1ECB với )

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối