Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Tài khoản BBM có thể dùng trên ít nhất 2 máy?

[IMG]http://www.**********************/attachments/maxresdefault-jpg.76217/[/IMG]

Mình dùng BlackBerry cũng nhiều năm, ít khi đua đòi up rom hay các trò khác, dùng với đúng nghĩa có sao dùng vậy và biết rằng BBM chỉ dùng trên 1 máy, nếu đăng nhập trên cái thứ 2 thì nó sẽ hỏi swich sang.

Gần đây, mình dùng 1 tài khoản BlackBerry ID đăng nhập trên 2 máy, 1 - 9780 và 1 trên Q10, kết quả là BBM hoạt động đồng thời trên cả 2, nếu mình nhắn từ cái máy nào thì khi trả lời BBM nó về cái máy ấy, và nó ko cập nhật danh bạ hay thông tin thay đổi trên máy kia, trừ hình đại diện avatar.

Có anh em nào thấy chuyện này chưa nhỉ? Ai ko tin BBM tôi 2AAB1ECB nhé.

Thân,

Kingfisher

Thấy rồi vì trước dùng 99 và z30 thực ra là nó động bộ cùng 1 tài khoản id khi dùn bbm 1 trong 2 máy thì thực ra luân chuyển cho nhau cùng 1 tài khoản và máy còn lại coi như ko dùng bbm

E dùng được nè. Trên z10 vs pp. Cùng chung app hết. Bbm thì máy này dùng thì máy kia out

vừa định viết một bài hỏi đáp như thế này thì gặp một bài bác. Em dùng song song classic và PP, điều kì lạ là chỉ dùng có một ID duy nhất và vẫn dùng 1 tài khoản BBM, vẫn dùng hoàn toàn bình thường và không hề bị lock một máy. Kỳ lạ với bảo mật này ghê. Giả sử nhặt được máy như này thì cứ ok mà dùng thôi?

Máy này dùng thì máy kia out ra thôi !

1 BBID thì có thể đăng nhập nhiều máy, trong trường hợp này thì 1 máy BB10 1 máy BBOS. Nếu 2 máy có cùng BBID thì có thể đồng bộ được cùng email. BBM cũng có thể là trường hợp tương tự. Friend của bạn trên BBM cũng chỉ có thể nhìn thấy 1 mình BBM ( theo BBID ) đó mà thôi, ko có tăng lên gấp đôi. Mình đang cài BBID cho 2 máy, nhưng chỉ có 1 máy active BIS, để tí tốn 50k thử xem sao

Trích dẫn Gửi bởi lenamtran
    Máy này dùng thì máy kia out ra thôi !

Trích dẫn Gửi bởi nganinho
    1 BBID thì có thể đăng nhập nhiều máy, trong trường hợp này thì 1 máy BB10 1 máy BBOS. Nếu 2 máy có cùng BBID thì có thể đồng bộ được cùng email. BBM cũng có thể là trường hợp tương tự. Friend của bạn trên BBM cũng chỉ có thể nhìn thấy 1 mình BBM ( theo BBID ) đó mà thôi, ko có tăng lên gấp đôi. Mình đang cài BBID cho 2 máy, nhưng chỉ có 1 máy active BIS, để tí tốn 50k thử xem sao
    hai bác này chắc chưa thử dùng bao giờ thì phải nhỉ. Các bác dùng 2 máy BB10 mà xem ạ.

Trích dẫn Gửi bởi hoangtrang116
    hai bác này chắc chưa thử dùng bao giờ thì phải nhỉ. Các bác dùng 2 máy BB10 mà xem ạ.
    Mình có nói là ko dùng được đâu ạ ?

Mình đã từng đồng bộ email cho 2 máy có BIS vào cài đặt tài khoản Email giống nhau. Kết quả là Sync OK với nhau. Mình nghĩ BBM cũng có kết quả tương tự nếu như sử dụng cùng 1 BBID. Khi đó, BlackBerry sẽ hiểu là BBID đó sở hữu 2 thiết bị.

Trích dẫn Gửi bởi nganinho
    Mình có nói là ko dùng được đâu ạ ?
    ok

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối