Trước tiên, Mình gửi lời chào đến toàn thể AE BBer Blackberryvietnam.
Sau khi, Upload 1 Album Và 1 DVD, Mình có nhận được các phản hồi rất tích cực cùng các rắc rối khi sử dụng và trên cơ sở xây dựng đóng góp.
1. Về chủ đề âm nhạc: mình sẽ cố gắng gửi đến các album nhạc có chất lượng.
2. Về film hay các Show âm nhạc nếu bạn nào có request mình sẽ cố gắng tìm và Replay cho các bạn.
Còn đây là vấn đề mà nhiều bạn sử dụng torrent vẫn chưa lắm đc vì mới lần đầu gặp đc:
+. Không dowload được: vấn đề này nhiều bạn gặp phải chứ không phải những bạn mới dùng bị:
Torrent không chạy, đỏ ngòm cả torrent:
-. Hiện tại: Mình đang chia sẻ bằng 1 account mà mình đang sử dụng lên vấn đề đó cũng là bình thường. Khi bạn nào dowload xong thì torrent bạn khác mới bắt đầu chạy. Vì tracker limited các torrent dowload qua 1 Account.
Vấn đề trên thường khá là phổ biến khi sử dụng torrent mà những ai đã sử dụng đều biết.

+ Sử dụng torrent có lợi và cũng ko lợi so với các trình dowload khác như: IDM, 1Click Dowloader,....
Torrent thường đc biết là chia sẻ bằng P2P(Point to Point), tức là từ máy tính này tới máy tính # bằng giao thức chia sẻ P2P, Khi chia sẻ như thế thì upload cần 1 đường truyền tốt để máy bên kia nhận được nhanh, hiện tại thì chia sẻ như thế những bạn dùng line tốt sẻ hưởng được nhiều vì các bạn đó sẽ nhận được những thứ mình cần nhanh hơn những line cùi mà đa phần ae ta sử dụng.
Vì vậy khá nhiều tracker được hình thành để giải quyết vấn đề này: ở việt nam thì có HDVNBITS,Viettorrent, Vnbits, Bitsvn...Đây đều là những tracker hoạt động tốt và Support khá tốt cho AE sử dụng. các File được chia sẻ HOT sẽ được ưu tiên và giữ seed(Uploader) lâu.

* Về các mặt ưu (Mình giới thiệu các bạn biết. Chứ nhược thì cái nào mà chẳng có.:P mình không giới thiệu ):
1. sử dụng để dowload và upload các đường link có định dạng.torrent
2. 1 cái quá hay khi sử dụng torrent. khi bạn tắt mở máy tính sẽ không mất file đang dowload về mà nó sẽ tự dowload tiếp. Checking-->>Dowloading.
3. Cùng với sự phát triển không ngừng của internet thì các tracker cũng lớn mạnh và cung cấp cho các 1 kho ứng dụng: Game, Soft, Music..... Vô cùng lớn, Cái này còn bị An ninh mỹ cấm vì hình thức chia sẻ bản quyền như về sách, phim, nhạc lên các bạn cứ yên tâm, các bạn đang sử dụng hàng bản quyền mà ko tốn 1 xu mà được những người muốn chia sẻ giúp bạn thưởng thức cùng.

Kết lại,
Mình đã cũng cấp các bạn 1 số chia sẻ về các sử dụng mà theo mình đơn giản AE chỉ cần biết như thế có thể nói chuyện với những người sừng sỏi về vấn đề chia sẻ này.

Thank's Regard.