Kết quả 1 đến 6 của 6

Những bản nhạc hay nên áp vào tai khi bạn đang tâm trạng

[IMG]http://www.**********************/attachments/pic-jpg.76014/[/IMG]

Âm nhạc là một phần không thể thiếu trong cuộc sống và được coi như "thần chú" của sức khỏe. Không những thế, đây còn là "liều thuốc" hiệu nghiệm giúp cải thiện tâm trạng. Hãy thử nghiệm với việc nghe một vài bài hát mà mình chia sẻ dưới đây nhé, sẽ thú vị lắm đấy!

Những giai điệu cùng lời ca tích cực trong đó sẽ giúp các bạn cải thiện tâm trạng, phấn chấn hơn và yêu đời trở lại, bạn có thể dễ dàng nhận thấy đa số bài hát này thuộc thể loại rock. Lý giải cho điều này đơn giản là những âm thanh có phần "chát chúa" và mạnh mẽ của nhạc rock sẽ giúp "đánh bay" cũng như phá vỡ sự buồn chán đang dâng lên trong bạn. Cùng thử nghe các bài hát này nhé!

1. Just like You - Falling in Reverse

Trong bài hát, chàng ca sỹ cho biết anh không phải là người đẹp nhất trên hành tinh, nhưng anh không thực sự quan tâm. Chỉ đơn giản vì anh biết rằng mình không cô đơn. Vì vậy, bạn hãy nhớ dù đang buồn hay chán nản, bạn không bao giờ cô đơn! Không ai hoàn hảo cả, nên bạn cũng không cần băn khoăn về những điều không xứng đáng.

2. Gunpowder and Lead - Miranda Lambert

Nếu là fan hâm mộ của nữ ca sỹ nhạc đồng quê Miranda Lambert, hẳn bạn sẽ quá quen thuộc với bài hát này. Gunpowder and Lead đưa ra một định nghĩa mới cho cụm từ "cô gái quyền lực". Do đó, các bạn nữ thân yêu, hãy đứng lên chứng minh sự mạnh mẽ của mình và vứt bỏ những u ám trong tâm trí nhé!

3. Bad Day - Daniel Powter

Ai trong chúng ta đều có thể gặp hoàn cảnh tồi tệ, có những mất mát cũng như buồn chán trong cuộc sống. Nhưng đừng chìm đắm với cảm giác thất bại vì đó chỉ là chút đen đủi nhất thời mà không may bạn gặp phải. Và tất cả những gì bạn cần là hướng đến ngày mai tươi sáng với nụ cười trên môi! Đó chính là thông điệp tuyệt vời mà bài hát này mang lại. Phấn chấn lên bạn nhé

4. Know Your Enemy - Green Day

Chất liệu rock mạnh mẽ của nhóm nhạc Green Day đã tạo ra ca khúc hoàn hảo này. Bài hát nói về việc bạn cần tỉnh táo và sáng suốt trước những cơn thịnh nộ của bản thân để không mắc sai lầm trong cuộc sống. Điều quan trọng là cần hiểu rõ chính bản thân.

5. This is War - 30 Seconds to Mars

Đây là lựa chọn tuyệt vời để lắng nghe khi bạn đang có một ngày dài căng thẳng. Bài hát nhắc nhở bạn rằng những đấu tranh cuộc sống mà bất cứ ai trong chúng ta đều phải trải qua là xứng đáng. Thành công rồi sẽ đến nếu bạn giữ vững niềm tin.

6. Sleazy - Kesha

Nữ ca sỹ trẻ kết hợp với nhà sản xuất Bangladesh khiến ca khúc trở nên hấp dẫn, mới mẻ và rất "lạ" cả ca từ lẫn giai điệu. Cô gái trong ca khúc này không cần kim cương hay xe đẹp để được hạnh phúc mà chỉ cần ở bên bạn bè vui chơi thì dù là nơi hầm tối, cô vẫn thấy hạnh phúc. Nếu đang bị ám ảnh bởi tiền bạc và vật chất, bài hát sẽ cho bạn thấy khía cạnh khác của cuộc sống: Bạn vẫn tìm được niềm vui và hạnh phúc từ những điều nhỏ nhặt nhất!

7. Just dace - Lady Gaga

Với ca từ và giai điệu mạnh mẽ, kết hợp với video không thể nào độc hơn của cô nàng Gaga cá tính, hứa hẹn sẽ đem đến cho bạn một cảm giác rất vui vẻ và sảng khoái khi nghe bài này. Cứ nhảy đi, rồi cũng sẽ ổn thôi...

Ngoài ra, bạn cũng có thể nghe những bản Nonstop - một dạng nhạc liên khúc sử dụng âm bass cực mạnh, với kĩ thuật mix những bài hát có sẵn để tạo ra các bản nhạc hay và độc đáo, chắc chắn sẽ giúp tâm trạng của bạn cảm thấy thoải mái và phấn chấn hơn.

Bạn cũng có thể tham khảo thêm những bản nhạc Nonstop ở bài viết:
    http://**********************/thread...manh-giup-giai-toa-cang-thang-hieu-qua.44666/

Chúc bạn một ngày cuối tuần vui vẻ!

BBVN.NET
    Tham khảo internet

bad day :3

Lúc tâm trạng thì cứ bật nhạc của Bach thêm một ly cocktail hoặc ly cafe

Trích dẫn Gửi bởi Gió Ấm
    Ơ, không có đâu mà, e chỉ muốn góp vui cùng cả nhà hoy...vịt thì cứ nướng lá mắc mật thì khỏi chê ah :v :v
    Chờ lúc e tl thì chắc là a mua con vịt nữa làm lẩu r. Mà sao e biết a nướng nhể? Phải kiểm tra lại xem nhà có gắn thiết bị theo dõi không? Có nguy cơ đt mình bị gió hack mất.

Trích dẫn Gửi bởi Blu sky
    Chờ lúc e tl thì chắc là a mua con vịt nữa làm lẩu r. Mà sao e biết a nướng nhể? Phải kiểm tra lại xem nhà có gắn thiết bị theo dõi không? Có nguy cơ đt mình bị gió hack mất.
    thì ở miền ngoài có đặc sản là vịt quay lá mắc mật mà ^^... em gắn chip theo dõi anh đó :v :v :v

Trích dẫn Gửi bởi Gió Ấm
    thì ở miền ngoài có đặc sản là vịt quay lá mắc mật mà ^^... em gắn chip theo dõi anh đó :v :v :v
    Chết chết. Mình bị gắn chíp rồi. E gắn chỗ nào đó để a tháo ra. Sợ quá.