[IMG]http://www.**********************/attachments/bauvat-jpg.10906/[/IMG]

BlackBerry 10 tình yêu của em
BlackBerry 10 lẽ sống của đời anh
Ôi những đường cong tuyệt hảo, anh không thể kiềm lòng được nữa rồi em ạ……….
Haizzzzz, mọi người xôn quá làm mình cũng nóng hết cả ruột. Nhưng tự biết thân biết phận, trèo cao tổ té đau. Đành kiếm cuốn sách gì đọc để khỏa lấp cái nỗi thèm khát đang lộ ra khuôn mặt vậy. thôi chọn “ Báu vật của đời ”, để xem trên đời này thì cái gì là quý ? Có khi nào lại là BlackBerry không nhỉ ?

Dưới ngòi bút hài hước và sâu sắc của Mạc Ngôn – Người vừa đoạt giải Nobel văn học năm 2012, Làng Cao Mật nơi ông sống đã hiện ra chân thực nhất có thể. Mình vẫn cười khi đọc đến những đoạn Mạc Ngôn miêu tả cái cảnh khốn cùng: Óc tung tóe khắp mặt đất như bãi cứt chim mới ỉa……tay nhổ cỏ, tay bỏ vào miệng nhai ngấu nghiến, đến nước bọt cũng màu xanh, da vàng ra……hắn quăng miếng bánh ra như nhử chó, một người từng mở miệng ra là liêm chính mà giờ cũng thế này……..Mà cười để rồi nhăn mặt mà suy nghĩ.

Cũng là nghèo đói, chiến tranh và rồi lại nghèo đói, cũng Lenin, cũng Mac. Bạn sẽ ngạc nhiên vì thấp thoáng bóng dáng của chính Việt Nam mình trong từng câu chuyện nhỏ. Biết đâu lại có thể hiểu hơn về cái thời kỳ bao cấp đầy bi tráng của nước mình cũng nên.

Và chắc cũng phải đọc đến giữa truyện bạn mới hiểu được “ Báu vật của đời ” nó là cái gì ?

Download PRC PDF