Kết quả 1 đến 6 của 6

Tổng hợp sách học làm người và định hướng tương lai

[IMG]http://www.**********************/attachments/toppp-jpg.33400/[/IMG]

Tuyển tập những cuốn sách hay dạy cho chúng ta những cách sống và cách thành công trong xã hội hiện nay. Sống ở đời chẳng ai có thể hoàn thiện mình 100%, nhưng ít nhất phải học cách để sống làm sao cho vẹn toàn. Cách xử sự hay cách sống, sử dụng đồng tiền của các bạn sẽ ảnh hưởng đến con cái, đến cuộc sống sau này.

Nhiều người trong chúng ta thường không biết quý trọng những gì mà người khác đem lại cho mình, đặc biệt là tình cảm mà những người thân yêu đem đến cho bạn. Có khi bạn xem đó là điều đương nhiên, có khi bạn cảm nhận điều đó giống như những điều bình thường khác trong cuộc sống. Chỉ đến khi chúng không còn bên cạnh bạn nữa bạn mới chợt nghẹn ngào nhận ra: mình đã bỏ lỡ quá nhiều!

Bộ sách cũng tổng hợp những bí quyết làm giàu của các doanh nhân thành đạt trên toàn thế giới và cùng với những nghệ thuật sống của chúng ta trong xã hội hiện nay, các kỹ năng giao tiếp, kỹ năng để đi đến thành công trong cuộc sống.

Trích dẫn một số lời văn trong bộ sách:

Trong cuộc đời con người, có ba bài học bạn cần phải ghi nhớ:

- Bài học thứ nhất: người đã dày công vun đắp và nuôi dưỡng bạn là ai? Hãy trở thành một con người biết ước mơ, biết tranh đấu và biết ơn những người đã nuôi dưỡng mình, đừng vì chạy theo cám dỗ vinh hoa phú quý mà quên hết nghĩa tình, đạo lý. Đừng để người đời nhìn vào mình mà sỉ vả, lên án bạn nhé. Dù bạn là ai, thành đạt đến thế nào bạn hãy luôn ghi nhớ nguồn cội của mình và biết ơn những ai đã giúp đỡ cưu mang bạn.

- Bài học thứ hai: đó chính là kiếm tiền rất khó! Thế nên hãy quý trọng đồng tiền bạn kiếm được. Hãy học cách tiêu tiền trước khi bạn muốn mình trở thành một người giàu có hay dư giả.

- Bài học thứ ba: đó là gia đình là nguồn cội của yêu thương! Dù đi đâu làm gì bạn đừng bao giờ bỏ rơi mái ấm gia đình của mình. Đừng để cha mẹ mòn mỏi ngóng tin con, hãy gọi điện hỏi thăm và an ủi cha mẹ khi về già. Hãy đỡ đần và yêu thương cha mẹ khi tuổi xế chiều, đừng làm cha mẹ tổn thương vì sự vô tâm của bạn.

[IMG]http://www.**********************/attachments/for_nguyentacthanhcong-jpg.33401/[/IMG]

Một sự chuẩn bị cho cuộc sống mà bạn không thể bỏ qua, hãy cùng nhau tải về và trải nghiệm cuộc sống thông qua bộ sách này nhé các bạn.

Download:
    [IMG]http://cdn.**********************/attachments/32571.png[/IMG]​
    <div>
    </div>
    Tổng Hợp Internet

làm sao để đọc nó đây pro.
    9860 os 7.1

Trích dẫn Gửi bởi Quangbuitrong
    làm sao để đọc nó đây pro.
    9860 os 7.1
    bạn cài file đính kèm đọc pdf nhé. rồi có phần bạn tự getkey nha. xong là bạn có thể đọc file rồi đó, hi

Trích dẫn Gửi bởi dungnv1
    bạn cài file đính kèm đọc pdf nhé. rồi có phần bạn tự getkey nha. xong là bạn có thể đọc file rồi đó, hi
    file prc mà b. mình load phần mền mobipocket về cài mà cài xong bóa lỗi. ac.

chưa load dc file của b rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Quangbuitrong
    chưa load dc file của b rồi.
    àh file mình để dang pdf nhé bạn. không phải prc nha ! hihi