Kết quả 1 đến 2 của 2

Tuyển tập truyện cười Vova cực hay định dạng PDF cho BlackBerry

[IMG]http://www.**********************/attachments/truyen-cuoi-vova1-jpg.79809/[/IMG]

Ngày xưa thời sinh viên mỗi lần đến lớp hay được thầy dạy Dân Sự kể cho nghe những mẩu chuyện này, hôm nay ngồi đọc lại vẫn thấy hay quá nên chia sẻ cùng mọi người đọc những khi rảnh rỗi. Truyện cười Vova có nguồn gốc từ nước Nga, cậu bé ấy với cái tên là Vovochka. Gồm những serie truyện cười kể về một cậu bé vô cùng thông minh, lém lĩnh, nghịch ngợm… với những lời nói, những suy nghĩ cũng như những hành động của cậu bé làm cho chúng ta không thể nhịn cười.

Truyện cười Vova ngoài tính hấp dẫn, còn có tính giáo dục và châm biếm sâu sắc. Dường như bất kỳ ai cũng bị cuốn vào những câu chuyện cười của Vova.Truyện mang tính hài hước và dí dỏm cao, giúp cân bằng tâm lý và tạo một tâm lý tốt để làm việc và học tập. Mời các bạn hãy đi vào thế giới trẻ thơ của Vova thông qua những mẩu truyện vui sau đây nhé (Tải đầy đủ link bên dưới)

[IMG]http://www.**********************/attachments/truyen-cuoi-vova-jpg.79808/[/IMG]

Hoa hồng sống bằng gì
    • Cô giáo hôm nay mặc áo mới, trên ngực thêu hoa hồng. Thấy các học sinh chăm chú nhìn, cô giáo rất vui, hỏi: "Thế các em có biết hoa hồng sống bằng gì ko?"
    • Vova trả lời: "Thưa cô bằng sữa ạ" Cô giáo đỏ mặt đuổi Vova ra đứng hành lang.
    • Thầy hiệu trưởng đi ngang thấy Vova vật vờ ở ấy, hỏi đầu đuôi sự tình rồi nói: "Vova em nhầm rồi, hoa hồng sống bằng phân và nước tiểu"
    • Vova lầm bầm:"Em đâu biết rễ nó dài đến thế"
    Con khỉ đẹp
    • Vova đang đi chơi thi thấy Nana đang dắt chó đi dạo liền chạy lại và nói:
    • Ôi em có con khỉ đep quá.
    • Nana đáp : đây là chó mà Vova.
    • Vova trả lời: tớ đang nói truyện với con chó này mà.
    Tải về bộ truyện cười châm biếm Vova TẠI ĐÂY

Hỏi nhỏ: có bạn nào đã đọc qua những mẩu truyện này chưa? cùng chia sẻ nhé !

Trước từng đọc, bây giờ vẫn mắc cười.