Kết quả 1 đến 8 của 8

[MF] OS 2.0.0.7971 ~ 1Gb cho các máy đã Wipe hoặc bị lỗi linh tinh.

_ Như tiêu đề, đây là bản ROM OS 2.0.0.7971 Official mà mình dùng BDM update cho PlayBook sau khi Wipe, dung lượng ~1Gb, từ lúc up đến nay rất ổn định chưa thấy bị lỗi gì cả, các bạn down về test thử xem :happy8se:

_ Sau khi down về, dùng 1 trong 2 cách sau để load vào PlayBook :

+ http://dauden.vn/showthread.php?10240-thu-thuat-downgrade-upgrade-playbook-os-mot-cach-nhanh-chong ( Cách này dùng cho những máy đã Wipe, máy tính không nhận ra PlayBook nữa )

+ http://**************/forum/he-dieu-hanh-os-cho-playbook-f64/cach-upgrade-downgrade-rom-os-tren-playbook-bang-dingleberry-3-x-t8759.html

_ Sau khi up xong thì PlayBook sẽ update thêm khoảng 16Mb nữa :

DOWNLOAD HERE

causes of dry cough

I am late-model,wish you a exhilarated age!

Làm thế nào để wipe được như của bạn thế? (Không phải cái security wipe đâu nhé).

Trích dẫn Gửi bởi coleckion
    Làm thế nào để wipe được như của bạn thế? (Không phải cái security wipe đâu nhé).
    Wipe như của mình là sao hả bạn ? Mình dùng Security Wipe mà :Oo7dt:

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    Wipe như của mình là sao hả bạn ? Mình dùng Security Wipe mà :Oo7dt:
    Có lần mình wipe rồi, xong nó chỉ xóa hết data và app thôi (chỉ để lại cái browser và setting). Sau khi đăng kí lại ID cũng chẳng update gì mà lên tới ~1GB. Thấy bản update của bạn nhiều vậy nên tưởng còn kiểu wipe nào khác nên hỏi vậy đó. Mình down cái file của bạn xong rồi, giờ chỉ cần dùng dingleberry up lại thôi hả? Mà có mỗi cái core Os mà nhiều thế? Thường chả đến 200MB, không hiểu.

Trích dẫn Gửi bởi coleckion
    Có lần mình wipe rồi, xong nó chỉ xóa hết data và app thôi (chỉ để lại cái browser và setting). Sau khi đăng kí lại ID cũng chẳng update gì mà lên tới ~1GB. Thấy bản update của bạn nhiều vậy nên tưởng còn kiểu wipe nào khác nên hỏi vậy đó. Mình down cái file của bạn xong rồi, giờ chỉ cần dùng dingleberry up lại thôi hả? Mà có mỗi cái core Os mà nhiều thế? Thường chả đến 200MB, không hiểu.
    Trong một file core thôi mà có đầy đủ tất cả các ứng dụng luôn đó bạn :wavespin:

File mà hơn một gb theo mình là file full rồi. Nó hay nằm trong đường dẫn này:
    C:\Users\"tên người dùng"\AppData\Roaming\Research In Motion\BlackBerry\Loader Cache\

Mình chưa cài đặt rom cho playbook qua BDM bao giờ nên không tự tin để làm nữa. Có pải chỉ cần cài đặt BDM trên máy tính, sau đó dowload rom cho Playbook về, Còn Playbook chuyển sang security dev = on , rồi cắm playbook vào pc. Mình chỉ biết đến đây mong các bạn chỉ giúp.