Kết quả 1 đến 9 của 9

[Hỏi đáp] Anh em playbook xem pin của nó thế nào . Hiz

Pin em PB của mình phải nói là hơi bị kém. Sạc xong, tắt wifi, standby mà sáng đi đến chiều về hết 3%. Sáng nay còn 25%, chiều nay về còn có 3%. Thế là sao nhỉ. Không dùng thì không tụt chứ. Mà mình nghi là do hệ điều hành mới cập nhật, nó nuôi RAM nhiều quá, Mỗi HĐH không thôi đã 500MB RAM rồi. Browser lướt trang nào nặng nặng tí, chỉ cần mở tab khác là nó out luôn, tắt browser. Anh em vào thảo luận tìm ra vấn đề nhé. Chứ thế này thì hơi bực. Chả lẽ cho ăn suốt ngày.

pin của em ổn lắm,cùng cả ngày tẹt ga

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Pin em PB của mình phải nói là hơi bị kém. Sạc xong, tắt wifi, standby mà sáng đi đến chiều về hết 3%. Sáng nay còn 25%, chiều nay về còn có 3%. Thế là sao nhỉ. Không dùng thì không tụt chứ. Mà mình nghi là do hệ điều hành mới cập nhật, nó nuôi RAM nhiều quá, Mỗi HĐH không thôi đã 500MB RAM rồi. Browser lướt trang nào nặng nặng tí, chỉ cần mở tab khác là nó out luôn, tắt browser. Anh em vào thảo luận tìm ra vấn đề nhé. Chứ thế này thì hơi bực. Chả lẽ cho ăn suốt ngày.
    Standby là vẫn còn hoạt động chứ, bác turn off lun đi rồi bật lại.

Trích dẫn Gửi bởi TheMen
    Standby là vẫn còn hoạt động chứ, bác turn off lun đi rồi bật lại.
    Chả lẽ standby của nó tốn nhiều thế ah? Lap của mình standby cả ngày chỉ mất 1% là cùng. Mình nghĩ chắc do hệ điều hành thôi.Chắc sẽ làm theo cách này của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi _alone_
    pin của em ổn lắm,cùng cả ngày tẹt ga
    Bạn dùng thế nào? mình cũng dùng nhiều, web, appstore, game, youtube đủ cả. Sáng full, đến chiều tối là phải ăn rồi.

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Bạn dùng thế nào? mình cũng dùng nhiều, web, appstore, game, youtube đủ cả. Sáng full, đến chiều tối là phải ăn rồi.
    Bác dùng nhiều vậy nên tốn phải rồi... đúng là browser đang lỗi... chờ bản 1.0.8 thôi...

mình không có ý kiến gì về pin cả, thấy ok, nhưng có điều rõ ràng nhất là càng update máy càng nặng, lúc mới mua về vào web sướng mê ly, bây giờ thì nặng chưa từng thấy như rùa bò vậy, ko biết thế nào cả

Trích dẫn Gửi bởi bumbum0803
    mình không có ý kiến gì về pin cả, thấy ok, nhưng có điều rõ ràng nhất là càng update máy càng nặng, lúc mới mua về vào web sướng mê ly, bây giờ thì nặng chưa từng thấy như rùa bò vậy, ko biết thế nào cả
    Xóa cache thử đi bác...

Mình dùng xong tắt máy thay vì standby, khả quan hơn! Vừa có thông tin sắp có 1.0.8. hy vọng nó ngon hơn. Dạo này load 2 -3 web nặng là tự nhảy ra ngoài. FB cũng thế. Thỉnh thoảng đơ đơ, đang load ảnh thì nhảy ra ngoài. Reset thì ok. Ram bị HDH chiếm hơi nhiều (thường xuyên 2/3)