Kết quả 1 đến 1 của 1

[Video-Hướng dẫn thực hiện] BlackBerry PlayBook đã chạy được Android MarKet

[Hướng dẫn thực hiện] BlackBerry PlayBook đã chạy được Android MarKet

Cuối cùng thì mình cũng đã vào được MarketPlace trên BlackBerry PlayBook, sau khi cài được MarketPlace, những gì mà bạn cài vào đều được thông báo bằng "Notification bar" nằm bên trên cùng góc trái của PlayBook

Giống thế này:

Còn đây là đoạn video của nó (không phải do mình post :mstickle

Còn đây là phần hướng dẫn cách cài để chiếc PlayBook thân yêu của các bác vào được Android Market Place

1. Cài đặt Android PLayer cho PlayBook, xem ở đây (chú ý: các bác nhớ cài dùm mình phần mềm Astro file manager luôn nhé)

2. Sau khi cài đặt Android Player và Astro xong, các bạn vào Settings --> Language & Keyboard --> Android keyboard settings, bỏ chọn hết các tùy chọn trong đấy.

Sau đó các bạn quay về Language & Keyboard, ở đây các bạn lại tiếp tục bỏ chọn tất cả những tùy chọn trong này, bao gồm cả phần Android Keyboard

3. Bây giờ các bạn kết nối PlayBook với PC, tới đường dẫn sau "Z:\misc\android"
    (Z:\ là PlayBook của bạn khi kết nối với PC, PC sẽ nhận như là 1 ổ đĩa mạng Network Location), các bạn tạo 2 thư mục "download" và "apks"
    Sau đó download Google Apps for PlayBook tại đây
    Giải nén ra, các bạn chép tất cả GApps for PlayBook vào thư mục "apks"

4. Dùng Astro duyệt tới thư mục "apks" và cài đặt những phần mềm vừa chép vào, có tổng cộng 7 apps tất cả, sau cài đặt xong, bạn back ra màn hình chính và thoát hẳn Android PLayer

5. Mở Android Player lên lại, vào Settings --> Accounts & Sync, chọn Add Account --> Google

Các bạn chờ khoảng 5' để cho PlayBook sync với Server của Google, khi nào bạn thấy như thế này là sync đã xong xuôi

6. Quay trở Home Screen của Android Player, chọn vào Market và.... tèn tén ten

Sau khi cài đặt App, thì thanh Notification cũng sẽ thông báo cho bạn biết

Hãy nhanh chóng cập nhật và trải nghiệm Android Market Place trên BlackBerry PlayBook

Special Thanks HATAX
    Dâu Đen - Nguồn Internet

Hổ lại mọc thêm cánh đây mà, nhịn ăn kiếm tiền mua PB thôi, hehe.

Rất hay, một thông tin vui cho tín đồ BB, phải thử ngay mới dc...ance:ance:ance:

Trong Google Apps, mình thấy có cái file Google Services Framework, nó chính là chìa khóa để PlayBook vào được MarKet, nhờ nó mà Google Server bị đánh lừa, nhầm tưởng Playbook là 1 "em" Android Device chính gốc haha :happy8se:

Thú thật là mình không biết làm sao để back về khi vào các app cua android
    Nhờ các bác giúp đỡ
    Thanks

giờ lại hem còn playbook để vọc...huhu....

Trích dẫn Gửi bởi datneuro
    Thú thật là mình không biết làm sao để back về khi vào các app cua android
    Nhờ các bác giúp đỡ
    Thanks
    Bác vuốt nhẹ từ ngay chỗ cạnh màn hình từ trên xuống dưới, màn hình xuất hiện lên 1 thanh bar trong đó có nút home...nhấp vào đó thì tự động trở về trang đầu

các bác cùng test rùi cùng nhau thảo luận đi nào, sao topic buồn thế nhể??? :Oo7dt:

Đã setup xong và vào được Adroid Market rồi tuy nhiên không download được về mà cũng không thấy báo lỗi vấn đề gì cả !!!!