Kết quả 1 đến 1 của 1

Hepl, hepl. Vấn đề về Pin Playbook

:timebomb:

Cho mình hỏi cách sạc pin cho Playybook. Mình có đọc trên diễn đàn tinhte thấy bảo muốn sạc pin cho playbook thì phải bật máy lên. Điều đó có đúng không? Nếu đúng thì chẳng khác gì vừa sạc vừa bật máy thì chẳng mấy chốc chai pin. Để chế độ Standby hay Turn off đi thì có sạc được pin không?
    Và sạc trong bao lâu?
    :twins:

Trích dẫn Gửi bởi spartacus
    :timebomb:

Cho mình hỏi cách sạc pin cho Playybook. Mình có đọc trên diễn đàn tinhte thấy bảo muốn sạc pin cho playbook thì phải bật máy lên. Điều đó có đúng không? Nếu đúng thì chẳng khác gì vừa sạc vừa bật máy thì chẳng mấy chốc chai pin. Để chế độ Standby hay Turn off đi thì có sạc được pin không?
    Và sạc trong bao lâu?
    :twins:
    Tốt nhất khi sạc Pin bạn để trong chế độ Stand By, vì các lý do sau:
    - Turn Off khi sạc: có khả năng sẽ khó khởi động được và có hiện tượng : 1 chớp đỏ và 5 chớp vàng. Và đừng nên để cạn nguồn, 10% đem đi sạc là vừa
    - Để máy vừa mở vừa sạc: có thể chai Pin, nhưng điều này sẽ không ảnh hưởng gì máy.

Khi còn khoảng 9-10% nếu sử dụng tiếp thi máy tự tắt (chắc là mặc định như thế). Tắt máy, gắn sạc, sau vài giây thì thấy dèn đỏ rồi tắt, vài giây sau thì thấy đèn vàng sảng dần và lu dần, cứ như vậy. Sau khoảng 3,5 tiếng thì thấy đèn xanh báo hiệu sạc xong. Máy của tui nó như thế ... của mọi người thế nào. Đâu cần phải mở máy.

OK, Thanks mọi người. Sạc chỉ 2 tiếng là đầy thì có nên rút sạc ra luôn ko? hay để cắm thêm chút nữa

sạc chi mô mà 2 tiếng là đầy vậy? Mình thấy trung bình con này phải 3 tiếng hơn đó.