Kết quả 1 đến 9 của 9

[TUT] - Làm thế nào để có được ứng dụng trên Playbook

Sau một thời gian mổ xẻ em PB yêu quí. Mình tìm được ra cách để có đc file BAR. Sau khi làm xong mình thấy nó đơn giản và không phức tạp lắm. Thậm chí đơn giản hơn cả cài Android Player.

Các bạn thực hiện như sau:

1.
    Đầu tiên backup lại ứng dụng trên PB (file type *.bbb) ở đây mình đặt tên là App.bbb
    2.
    Tìm đường dẫn đến file App.bbb mà bạn đã chọn để lưu (mặc định là: My Documents\BlackBerry\Backup)
    3.
    Đổi tên App.bbb thành App.rar
    4.
    Giải nén file App.rar
    5.
    Bên trong folder App, bạn vào folder có tên là Archive. Trong này có một file là app.tar, bạn tiếp tục giải nén nó.
    6.
    Tiếp theo bạn vào folder app vừa giải nén từ file *.tar ở bước 5 và tìm trong folder này với keyword: Bin
    7.
    Sau khi hoàn thành quá trình search, có thể bạn sẽ thấy rất nhiều folder có tên Bin (tùy vào số lượng phần mền bạn cài, có bao nhiêu phần mền thì folder Bin cũng tuơng tự). Bạn vào từng folder Bin và chắc chắn rằng trong đó có chứa các folder: META-INF, AIR, Native (không nhất thiết phải chứa toàn bộ, có thể chỉ có 2 trong 3 tên folder trên)

... "Để biết được phần mền nằm trong những những folder Bin đó, mình có một tip nhỏ này cho các bạn là phần mền nào ko có tên trong folder AIR thì nó sẽ có một file ảnh, đó chính là icon của phần mền đó. Nhờ vào nó mà bạn biết là bạn đang chọn phần mền nào, trường hợp ko có thì bạn nhìn vào tên các file *.swf hoặc *.xml để nhận biết" ...

8. Đóng gói lại thành file BAR, vụ này em đang nghiên cứu tiếp tục, rất mong Dauden Dev hỗ trợ, vì nó cần phải Blackberry-signer gì đó.

Mình vừa làm vừa viết và đến đây thì vào ngõ cụt rồi.

Không có ngỏ cụt đâu bạn... hay đi tiếp .... nghiên cứu thêm tại đây nhé... http://us.blackberry.com/developers/tablet/adobe.jsp , tất cả mọi thứ đều được RIM chia sẻ.

Pác giật cái tít nghe hấp dẫn quá, chúc bác sớm hoàn thiện tut của mình

Mình cũng muốn tìm cách tạo file bar từ lâu rồi, nhưng không biết cách và cũng không có nhiều thời gian để mày mò, chờ các devs tìm tòi vậy, bb nghịch nhiều nhưng PB chưa dám động lắm

Trích dẫn Gửi bởi tamnlt
    Không có ngỏ cụt đâu bạn... hay đi tiếp .... nghiên cứu thêm tại đây nhé... http://us.blackberry.com/developers/tablet/adobe.jsp , tất cả mọi thứ đều được RIM chia sẻ.
    Link anh đưa bị vào đc nhưng vào bên trong bị hỏng rồi ạ

Phần nào hỏng nói rõ ra... mình xem có cái nào tương tự thì sẽ gửi cho...

Trích dẫn Gửi bởi tamnlt
    Phần nào hỏng nói rõ ra... mình xem có cái nào tương tự thì sẽ gửi cho...
    Tất cả link down về em ko tải đc và cũng ko thể vào sâu bên trong để đọc.
    Bác có link down dự phòng nào up lên hộ em với ạ

Thêm nữa, em ko phải Dev nên cũng ko biết đóng gói thế nào để đc fie BAR. Mong các anh em Dev vào cùng nhau hoàn thành. Nếu thành công thì việc sử dụng phần mền của anh em BBer sẽ ko gặp khó khăn vì ko thanh toán đc qua App World

Phần em đang muốn tìm hiểu nhất

Learn how to run and test an unsigned app on a BlackBerry PlayBook tablet

thì khi vào bị như lỗi:

HTTP Status 410 -

type Status report

description The requested resource () is no longer available, and no forwarding address is known.

Apache Tomcat/5.5.17

Cái này là là 1 dạng giống RUN debug... cài lên máy ảo để chạy thử... mà bạn lấy file để build lại đâu cần phải chạy thử trên máy ảo...