Kết quả 1 đến 7 của 7

[TUT] - How to downgrade Playbook OS? Very very easier, I'll show you

Prepair:

1. Blackberry Desktop Manager (Newest version is 7.0.0.20)
    2. Blackberry Playbook with any version (maybe 2.0.3778, 1.0.7.3312 or older version)

Now

1. Connect Playbook to PC
    2. Click to Device --> Update. See this

3. Next

With other version, it's not OS 2.0.3778, you'll not see this but you'll see buttom View other version, click it. Now to next step
    4. Select Playbook OS

5. Finally, wait for OS download and install

Use it as your own risk.​

sonnguyenthach @dauden.vn​

Hix ,bác viết tiếng Anh thì chuyển keyboard sang tiếng Anh viết cho đỡ dấu tiếng Việt.

Nhìn vào pic #1 nhé, nếu đã cài OS 2.0 thì nó sẽ hiện phần Software Version: 1.0 Bundle 0 Update Available sẽ là OS mới nhất (Official) là 1.0.7.3312.
    Ở một vài post trước của mình có nói về Cloud, lúc trước khi OS 2.0 chưa đc ra mắt thì điều này là rất khó, và cách thực hiện downgrade khá là phức tạp vậy nên mình ko post vì nó đem lại rủi ro khá cao cho thiết bị.
    Đến thời điểm này, OS 2.0 Beta đã đc ra mắt và nhu cầu người test rất đông, và có RIM phải có thêm (hoặc mở ra) nhiều sự lựa chọn. Đây chính là điều mà RIM cung cấp để những ng dùng thử OS 2.0 ko muốn dùng bản Beta và hạ cấp xuống OS official 1.0.7.3312.
    Có thể mọi người quen với việc Up OS cho Blackberry Phone bằng cái file cài đặt offline nên điều này gây những bỡ ngỡ với việc này. Và có thể là có file OS đc lưu trong PC, nhưng đến thời điểm bây giờ thì việc tìm kiếm trong máy là khá khó, và nếu tìm được thì sẽ cài vào Playbook bằng cách nào?

Cũng xin lưu ý là OS 2.0 chỉ duy nhất cung cấp qua OTA và bắt buộc phải đăng ký và chờ đợi 24h.

Bạn thử hạ cấp xuống 1.0.7.2670, BDM sẽ download xuống và cài đặt vào máy bạn. Điều tuơng tự sẽ đc làm với các ver khác.

Và điều mình muốn nói ở đây là: Chúng ta có thể downgrade dễ dàng với sự cởi mở của RIM. Và rất hiếm gặp trường hợp không downgrade đc. Bác nào ko downgrade có thể liên lạc với mình để mình trợ giúp

đã làm đc ngon lành cảm ơn chủ thớt nha

mình đang down, 38 modules mãi ko down xg!

Lâu nhất là module thứ 29, mạng em đồng hồ đo nhảy lên 780kbps mà phải chờ gần 4 phút mới xong

của mình lại lâu nhất là modules 20 lên 21 a! mãi đến 4h sáng mới xong, giờ thì tung tăng Alpha 6, RP 2011 rồi! Thật là tai hai dùng PB Os 2 và là wipe máy thế là mất luôn APP World may mà down đc xuống 3312 giờ thì ổn rồi! Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ nhé!

Trích dẫn Gửi bởi linhhoa88
    Exactly! No way to downgrade Os if u updated via wifi!
    No way to upgrade OS without Wifi