Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

[Thủ Thuật] Cài đặt file APK lên Playbook

Như ta đã được biết muốn cài đặt một ứng dụng Android nào đó lên playbook, thì ta phải chuyển đổi file APK->BAR sau đó mới dùng DDPBInstaller để nạp vào. Và mới đây bạn cũng có thể cài thông qua Android Market. Ngoài những cách ấy hôm nay mình xin giới thiệu thêm một phuơng pháp khác nữa là dùng WinSCP.

* Yêu cầu:
    <div style="padding-left: 30px">+ Playbook OS 2.0 đã được root, bật Development Mode
    + DingleBerry
    + Puttygen
    + WinSCP
    + Google Apps Package​</div>
    <div style="padding-left: 30px">​</div><div style="padding-left: 30px">​</div>>>DOWNLOAD
    * Bước 1: Dùng DingleBerry, chạy tính năng DingleSSH để sử dụng được quyền root trên playbook

* Bước 2: Dùng Puttygen tạo Private key từ file RSA được đính kèm trong thư mục DingleBerry

* Bước 3: Thiết lập WinSCP như hình dưới. Trong đó, file playbook.ppk chính là private key ta đã tạo ở bước trên, lưu lại cấu hình để sử dụng cho các lần sau.

* Bước 4: Dùng WinSCP để login, cửa sổ hiển thị file hệ thống của playbook sẽ hiện lên, duyệt đến thư mục root để chép gói Google Apps vào(có thể bỏ qua bước này nếu trước đó đã cài đặt Android Martket). Giờ muốn cài đặt ứng dụng Android nào ta chỉ cần chép file *.apk vào thư mục /system/app . Lưu ý tên của file *.apk không được chứa khoảng trắng.

* Bước 5: Khởi chạy Launcher đã cài trước đó(Honeycomb, Icecreamsandwich hoặc Launcher Pro). Giờ thì vào App Draw để tận hưởng thành quả thôi!!!

DauDen.vn
    Nguồn Crackberry

Hay quá chờ đợi thêm nhiều bài thủ thuật của KimTuoc nhé :wink0st:

Hix...đang lăn tăn không biết có nên root PB nữa hay không ? Liệu có rủi ro gì trong việc root này không các bạn nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi nguyendung
    Hix...đang lăn tăn không biết có nên root PB nữa hay không ? Liệu có rủi ro gì trong việc root này không các bạn nhỉ ?
    Sau 2 tuần dùng em playbook đã root chưa thấy hiện tượng gì đáng tiếc xảy ra, máy vẫn hoạt động rất tốt

khj root + up lên 2.0 pin có khác gì so với os 1 ko vậy..cuối tuần mới lấy pb dc...

Em kiếm file config DNS và thay đổi DNS để có thể vào Facebook bất cứ đâu...

ráng tháng 2 ra bản 2.0 chính thức
    k dám root máy cũng k rành nên sợ rủi ro

Cảm ơn bác rất nhiều!Anh em ai chưa cài được market trên playbook thì lưu ý đây cũng chính là cách cài market nhé!

ôi sao thư mục root của em ko có folder SYSTEM nhỉ ? :|

Trích dẫn Gửi bởi h1s0k4
    ôi sao thư mục root của em ko có folder SYSTEM nhỉ ? :|
    Bạn phải chép gói Google Apps được đính kèm ở trên bài vào thì mới có thư mục System nhé!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối