Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Đã có bác nào gặp trường hợp này với Playbook chưa?

Mình đang dùng bình thường, rồi để 1 chỗ. Đi vắng 1 tuần về. Rồi bật lên thì có hiện tượng như thế này: đèn đỏ nháy 2 lần, nghỉ 3 giây, lại nháy tiếp 2 lần. Tưởng hết pin, cắm sạc hơn 2h, vẫn không thể bật lên được. Vẫn nhấp nháy như trên. Trước khi mang đi bảo hành ở Dâu đen, các bác vui lòng chỉ cách xem có tự xử lý được không? Xin cảm ơn trước.

lưu ý bác xạc đúng bằng xạc của PB nhé vì xạc của BB không đủ dòng, mình đã bị như bạn xác đúng bằng xạc của PB mới được a!

Mình vừa nhờ bác Google tìm theo dòng "how to handle when the light of blackberry playbook blinking", hóa ra là cũng có nhiều trường hợp bị như mình rồi. Họ hướng dẫn fix lỗi trên Youtube đây (để mai thử xem sao):

Trích dẫn Gửi bởi tdhieuvn
    Mình vừa nhờ bác Google tìm theo dòng "how to handle when the light of blackberry playbook blinking", hóa ra là cũng có nhiều trường hợp bị như mình rồi. Họ hướng dẫn fix lỗi trên Youtube đây (để mai thử xem sao):
    Làm như bác thì sẽ mất hết dữ liệu, tình trạng này bác làm theo em nhé... em đã làm cho gần 5 em sống lại...

Sạc bằng sạc PlayBook cho đến khi đèn báo đầy pin (đèn xanh đứng im)...
    Mở bằng nút nguồn... nếu có hiện tượng 1 đỏ 3 xanh (vàng) ... thì dùng tổ hợp phím hard reset (nguồn + tăng + giảm volum) giữ khoảng 5 giây... nếu hiện lên bảng power off + stand by + restart thì thành công rồi nhé... còn không lên thì bắt buộc up lại os

CHúc thành công

Trích dẫn Gửi bởi tamnlt
    Làm như bác thì sẽ mất hết dữ liệu, tình trạng này bác làm theo em nhé... em đã làm cho gần 5 em sống lại...

Mở bằng nút nguồn... nếu có hiện tượng 1 đỏ 3 xanh (vàng) ... thì dùng tổ hợp phím hard reset (nguồn + tăng + giảm volum) giữ khoảng 5 giây... nếu hiện lên bảng power off + stand by + restart thì thành công rồi nhé... còn không lên thì bắt buộc up lại os

CHúc thành công
    Đã thử theo cách của bác, không ăn thua. Chắc phải up lại os thôi.
    P/S: Cuối cùng thì dùng BDM để up lại OS thì ngon lành, có điều là các APP đã cài thêm trước đó mất sạch.

Trích dẫn Gửi bởi tamnlt

CHúc thành công
    Bác tamnlt ơi, cho em hỏi cách up lại os cái, mua máy về lại cứ thấy Blackberry ID là tên người khác mà ức ) bác giúp em nhé, em cảm ơn nhiều :X

Trích dẫn Gửi bởi a_letter1712
    Bác tamnlt ơi, cho em hỏi cách up lại os cái, mua máy về lại cứ thấy Blackberry ID là tên người khác mà ức ) bác giúp em nhé, em cảm ơn nhiều :X
    Vuốt từ trên xuống, vào phần Security vào Security Wipe, sau đó gõ blackberry, khởi động lại là xong. Blackberry ID cũ sẽ bị xóa, mọi thao tác diễn ra trong khoảng 1'30" là xong (ko tính phần Update nhé, cái này tùy thuộc vào tốc độ mạng của bạn)

Trích dẫn Gửi bởi sonnguyenthach
    Vuốt từ trên xuống, vào phần Security vào Security Wipe, sau đó gõ blackberry, khởi động lại là xong. Blackberry ID cũ sẽ bị xóa, mọi thao tác diễn ra trong khoảng 1'30" là xong (ko tính phần Update nhé, cái này tùy thuộc vào tốc độ mạng của bạn)
    Cảm ơn bạn rất là nhiều, nếu có thể tớ sẽ cảm ơn bạn 1000 lần vì đã giúp tớ giữ vững độc lập chủ quyền lãnh thổ )

CHo mình hỏi máy thỉnh thoảng bị treo thì là do vấn đề gì với. Tình trạng này xảy ra làm mình rất bực mình dù chạy các chương trình cũng đâu có nặng lắm

mang ra trung tâmmmm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối