Kết quả 1 đến 9 của 9

[TIPS] Thêm từ vào trong từ điển tiên đoán trên BlackBerry PlayBook OS 2.0

Cơ chế trên bàn phím ảo của Playbook đã được cải tiến rõ ràng, hỗ trợ tiên đoán từ trong khi soạn thảo văn bản và tự động sửa lỗi. Tuy nhiên, không có gì là bảo đảm, và sự tiên đoán không phải là chính xác trong tất cả các trường hợp. Có nhiều trường hợp từ bạn viết lại không được từ điển tiên đoán trên Playbook chấp nhận, khi đó bạn sẽ thấy những dòng màu đỏ xuất hiện phía dưới từ, điều này tương tự như khi bạn sử dụng Microsoft Office Word vậy. Nhưng đó lại là những từ đúng, đôi khi nó chỉ đúng dành cho bạn như một dạng ngôn ngữ riêng, vậy tại sao bạn không thêm chúng vào từ điển của PlayBook để nó được công nhận trong hệ thống từ.

Thêm từ như thế nào?

Bắt đầu bằng cách gõ các từ mà bạn muốn thêm vào từ điển. Cho đến khi từ đó xuất hiện với một dòng màu đỏ phía dưới từ vừa gõ. Sau đó, gõ vào từ hoàn chỉnh mà bạn muốn thêm, bạn sẽ thấy nó xuất hiện trong thanh bên dưới (màu đỏ như hình), bạn nhấp vào dấu + bên cạnh nó.

Nhấp vào dấu + được đề cập ở trên cho đến khi bạn thấy nó được highlight lên và hiển thị một cửa sổ pop-up như hình dưới:

Nhấp vào "Add" và từ bạn đã gõ sẽ được thêm vào từ điển của PlayBook và luôn có sẵn để bạn sử dụng trong tương lai!

Nguồn: N4BB

Có thể thêm Tiếng Việt có dấu không nhĩ?

Cái tính năng này mở ra 1 cơ hội lớn cho 1 bộ bàn phím tiếng việt dựa trên từ điển suggest ♥

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

- Cơ hội lớn giải pháp tiếng Việt.

cũng hơi bất tiện, hôm vừa rồi em soạn email, những từ gợi ý nếu đúng ý em thì ko sao, còn ko thì nó lại ra từ đầu tiên. Ví dụ em type chữ "ha" (ý là "hả"); nhưng máy ko có và nó đề nghị chữ "hate", theo thói quen mình ko để ý, mình bấm "space" lúc đang màu xanh, thế là nó ra chữ "hate"; soạn một mail chừng 100 chữ mà bị tình trạng này là đuối luôn đó

vậy có cách nào loại bớt từ trong những từ được tiên đoán không nè?

hay ghê, để nghiên cứu thử add Tiếng Việt vào xem nó đoán như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi bumbum0803
    cũng hơi bất tiện, hôm vừa rồi em soạn email, những từ gợi ý nếu đúng ý em thì ko sao, còn ko thì nó lại ra từ đầu tiên. Ví dụ em type chữ "ha" (ý là "hả"); nhưng máy ko có và nó đề nghị chữ "hate", theo thói quen mình ko để ý, mình bấm "space" lúc đang màu xanh, thế là nó ra chữ "hate"; soạn một mail chừng 100 chữ mà bị tình trạng này là đuối luôn đó
    Tắt chức năng tiên đoán từ đi là Ok mà bạn.