Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Giúp cách phân biệt BB playbook hàng refurbished và hàng new 100%

Các anh em trong diễn đàn vui lòng giúp mình cách phân biệt BB playbook hàng mới 100% và hàng refur. Mình gửi người khác mua hộ nên sợ họ mua hàng refur. chỉ giúp mình cách phân biệt hộp máy bên ngoài và máy bên trong giữa hàng refur và hàng mới có gì khác nhau ạ. xin chân thành cảm ơn. nếu có hình vui lòng up cho mình xem với

Cái này mới quá,... chắc chưa phân biệt nổi

Hi,
    Hàng brand new thì hộp còn nguyên seal, seal màn hình, số seri của máy và hôp trùng nhau.
    Hàng ref vỏ hộp không trùng.

Cái này cự kỳ đơn giản, nếu máy mới thì khi bạn vào setup cuả máy sẽ yêu cầu bạn cài đặt cấu hình bao gồm: khu vực mình sinh sống, ID Blackbery, và sẽ update OS version mới nhất. Nếu máy đã dùng rồi không thể thay đổi ID Blackberry cuả máy.

Trích dẫn Gửi bởi caonhatminh
    Cái này cự kỳ đơn giản, nếu máy mới thì khi bạn vào setup cuả máy sẽ yêu cầu bạn cài đặt cấu hình bao gồm: khu vực mình sinh sống, ID Blackbery, và sẽ update OS version mới nhất. Nếu máy đã dùng rồi không thể thay đổi ID Blackberry cuả máy.
    haiz.... bạn này chắc chưa Wipe máy bao giờ hả ? :Spin:

Hi,
    Mình nghĩ thế này. Máy mới đòi hỏi khi update O.S 2 thì xem dung lượng cần up (???) hỏi lại các bạn sd máy brand new.
    Còn đã sử dụng rồi (up 1.08.6771 không nhớ rõ) lên 2.0 thì là 395M
    Còn đã sử dụng rồi (up 2.00.4868 không nhớ rõ) đã dingle và wipe rồi lên 2.0 thì là 333M.

Trích dẫn Gửi bởi binhnhi
    Hi,
    Mình nghĩ thế này. Máy mới đòi hỏi khi update O.S 2 thì xem dung lượng cần up (???) hỏi lại các bạn sd máy brand new.
    Còn đã sử dụng rồi (up 1.08.6771 không nhớ rõ) lên 2.0 thì là 395M
    Còn đã sử dụng rồi (up 2.00.4868 không nhớ rõ) đã dingle và wipe rồi lên 2.0 thì là 333M.
    Cách trả lời của ban mình thấy chẳng khoa hoc gì hết. Ý mình hỏi la cách phân biệt ngay từ khi mua con hộp kia. Minh hỏi để tham khảo ý kiến cacban thôi. Minh xin nói cho bạn binhnhi nhe. Ban kg có kiến thức gì để phân biệt hàng refur cả. Bạn chỉ nói bậy thôi

Hi,
    Bạn sống bên U.S thì họ bán hàng nào thì họ đề thẳng không đánh lừa người dùng.
    Mình chỉ nêu là PB dùng rồi.

Trích dẫn Gửi bởi binhnhi
    Hi,
    Bạn sống bên U.S thì họ bán hàng nào thì họ đề thẳng không đánh lừa người dùng.
    Mình chỉ nêu là PB dùng rồi.
    Thua bạn bạn nên hiểu rõ chủ đề của mình nhá. ở đây mình muốn nói đến trường hợp hàng factory refur nhé. máy đã qua sd khác với máy Factory refur nhé

Hi,
    Bạn tham khảo hay search trên những web bán PB ref (bestbuy, ... ) về điều khoản khi mua hàng này.
    Về máy laptop thì nhà sx sẽ có ký mã hiệu đối với hàng ref. Nếu bạn có thông tin về PB ref thì chia sẽ ae.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối