Kết quả 1 đến 4 của 4

help me, please ! PB ko zô đc wifi và cảm ứng nhảy tùm lum

tình hình chung sau khi mua PB đc 4 ngày như sau :
    seach wifi íu sìu
    zô đc mạng wifi này, và đôi lúc ko zô đc mạng wifi khác
    nhận thấy mạng wifi, zô đc mạng wifi nhưng lại ko vào net đc, trong khi laptop lại vào đc ...
    thông báo "Couldn't resolve the host name"

+ cảm ứng thì đôi lúc e cứ tưởng nó bị mát , nhảy tùm lum, nhất là khi cắm úb kết nối PC ...

kíu e zới ,thấy bùn wa1 :angry6wn:

uuuuuuuuuuuupppppppppp cho bà con nè . Chúc mọi người một ngày tốt lành nhé !!!

Mình cũng đang đánh vật với vấn đề nay. Anh em nào có cao kiến gì không? mình vào một số wifi khác thì OK, nhưng o nhà thì không vào được, đã thử thay security từ WAP2 sang WAP sang WEP, đều không OK. Phân mềm QNX quả là còn nhiếu issue

Sau cả buối tối nay hì hục làm việc cuối cùng mình cũng đã fix được issue, bạn cần thay đổi cái Security Encryption của Wifi nhà bạn thành TKIP+AES hoặc là TKIP, nếu để AES thì không kết nối được.
    Bạn tham khảo thêm ở đây

or those having problems with wifi, I suggest that you switch your encryption schemes from AES to TKIP. From what I have seen so far (I believe that the 1.0.3.1868 build) has some problems with the AES when configured with WPA. I don't have a WPA2 capable access point so I can't test it out. But from what I have seen and personally experienced on two Playbook, there is definitely something wrong with this build of the update. Hopefully Blackberry can get it squared away because I really don't want to be using TKIP...

Trích dẫn Gửi bởi MinhZim
    Mình cũng đang đánh vật với vấn đề nay. Anh em nào có cao kiến gì không? mình vào một số wifi khác thì OK, nhưng o nhà thì không vào được, đã thử thay security từ WAP2 sang WAP sang WEP, đều không OK. Phân mềm QNX quả là còn nhiếu issue