Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

[Tut] Hướng dẫn convert video cho PlayBook :)

Hướng dẫn convert video cho PlayBook bằng phần mềm Xilisoft Video Converter Ultimate 7

DOWNLOAD HERE hoặc <a href="http://www.fshare.vn/file/Y5DTIO2PWM/" target="_blank" rel="nofollow">http://www.fshare.vn/file/Y5DTIO2PWM/( đã có sẵn thuốc ) :Smug:</a>

MovieSrtPlayer

* Bước 1 : Chọn Video cần convert, ở phần Subtitles chọn None ( vì khi add sub vô chung thì khi convert xong sub sẽ chạy lung tung, ko chính xác, chúng ta sẽ dùng phần mềm MovieSrtPlayer để xem film với sub )

* Bước 2 : Chọn Profile để convert, ở những phiên bản sau này Xilisoft đã có sẵn Profile cho PlayBook, các bạn chọn BlackBerry PlayBook - H.264 Video.

* Bước 3 : Sau khi chọn xong, các bạn bấm vào mũi tên nhỏ ở góc trên bên phải để xuất hiện bảng Advance Profile Settings.

_ Phần Video Quality bạn muốn chọn gì tùy theo máy của bạn, nếu máy bạn là PB 32Gb hoặc 64Gb thì cứ chọn High ( Bitrate 4000K ), ko cần phải suy nghĩ, còn nếu máy bạn chỉ có 16Gb mà muốn chứa nhiều bộ phim thì chọn Low ( Bitrate 1800K ), hoặc các bạn tinh chỉnh phần Bitrate bên Advance Profile Settings, PB 16Gb thì nên chọn trong khoảng 1800-2500K là OK ( ko nên chọn Normal nhé, bởi Normal có Bitrate 3500K, High có Bitrate 4000K, cách nhau ko có bao nhiêu thì chọn High cho rồi :yes4lo: ).

_ Chọn Video Quality xong thì các bạn chỉnh như phần mình khoanh đỏ trong hình nhé.

* Bước 4 : Phần Destination chọn nơi lưu và tiến hành Convert. Xong ! :Smug:

* Mình thấy phần mềm này convert rất ok, một file film HD720 6,3 Gb chỉnh Low Quality thì convert film xuống ~1,7Gb, còn chỉnh High Quality thì convert film xuống ~3,5Gb, chất lượng film ở Low Quality cũng khá tốt, nói chung với máy 16Gb, để Bitrate trong khoảng 1800-2500K là chất lượng vừa tốt, vừa có thể chép 2,3 bộ film HD để xem dần :bounce:

* Đây là 2 video demo của mình, convert từ chung 1 nguồn, chỉ khác nhau Video Quality, các bạn tets thử = PlayBook rồi cho ý kiến nhé :

+ Video 1 ( Cutomize Bitrate : 2000K ) : http://www.fshare.vn/file/TCSR069Z5T/ ( 97.4 MB )

+ Video 2 ( High Quality : 4000K ) : http://www.fshare.vn/file/T12MB8PJGT/ ( 188.4 MB )

Cám ơn.
    Nhưng của mình nảy sinh một vấn đề khác
    File HD định dạng mkv của mình đã "rất nhỏ gọn", nhưng khi convert dùng chương trình này thì nó phình lên gấp nhiều lần.
    Ví dụ mình convert 1 file khoảng 100 MB, định dạng MKV, sang mp4, dùng profile Playbook. thì nó phình lên thành 600 MB
    Mình sẽ thử lại như cách của bạn
    Bạn xem lại hộ link download xilisoft nhé, không thấy file, chắc bị xóa rồi

Trích dẫn Gửi bởi mtpham
    Cám ơn.
    Nhưng của mình nảy sinh một vấn đề khác
    File HD định dạng mkv của mình đã "rất nhỏ gọn", nhưng khi convert dùng chương trình này thì nó phình lên gấp nhiều lần.
    Ví dụ mình convert 1 file khoảng 100 MB, định dạng MKV, sang mp4, dùng profile Playbook. thì nó phình lên thành 600 MB
    Mình sẽ thử lại như cách của bạn
    Bạn xem lại hộ link download xilisoft nhé, không thấy file, chắc bị xóa rồi
    * Mình vẫn download bt mà bạn, link direct bạn ấn vào là IDM tự bắt link thôi

* Bạn thử convert theo cách của mình xem sao

mình bấm vào Download here cũng chẳng thấy nữa bạn ơi. vui lòng giúp mình nhe! cám ơ nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi cotuoicoten
    mình bấm vào Download here cũng chẳng thấy nữa bạn ơi. vui lòng giúp mình nhe! cám ơ nhiều!
    Lạ vậy nhỉ, mình bấm vào thì nó vẫn hiện ra Download direct link lun mà ta ull8ay: , mình update link thường rồi đấy :rolleyes5cz:

Cám Ơn bạn nhiều, mình đã vô được link và down oad file, nhưng vẫn chưa tìm được thuốc, vui lòng chỉ cho mình nhé! rất là cám ơn.

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    Lạ vậy nhỉ, mình bấm vào thì nó vẫn hiện ra Download direct link lun mà ta ull8ay: , mình update link thường rồi đấy :rolleyes5cz:

Thuốc ở trong file nén ***.multipack.*** đó bạn.

không hiểu phải làm sao, tìm hoài không thấy vậy nè...giúp mình với......cứu...cứu..

Đây là cách Convert từ file HD chưa Encoded, thì dùng cách của bạn được. Dung lượng sẽ nhỏ đi.
    Còn với file đã Encode thì không nên để như thế này, nó sẽ phình lên.
    Tuy nhiên, vẫn cảm ơn bạn, mình sẽ nghiên cứu thêm cách convert các file encoded.

Trích dẫn Gửi bởi cotuoicoten
    không hiểu phải làm sao, tìm hoài không thấy vậy nè...giúp mình với......cứu...cứu..
    Bạn coi phần mềm antivirus của bạn có del cái file thuốc đó chưa, bt thì các antivirus sẽ nhận nhầm cái thuốc là virus nên sẽ xóa nó đi :Oo7dt:

Trích dẫn Gửi bởi mtpham
    Đây là cách Convert từ file HD chưa Encoded, thì dùng cách của bạn được. Dung lượng sẽ nhỏ đi.
    Còn với file đã Encode thì không nên để như thế này, nó sẽ phình lên.
    Tuy nhiên, vẫn cảm ơn bạn, mình sẽ nghiên cứu thêm cách convert các file encoded.
    Bạn cho mình file video đã encode để mình thử đc ko

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối