Kết quả 1 đến 4 của 4

Hiện tại, Playbook OS 2.0.1.358 chưa root được nên không thể cài Google Play (Android Market cũ). Bạn có thể tìm các nguồn chia sẻ Android app đã chuyển sang file *.bar rồi dùng DDPBinstaller cài đặt bình thường, mặt khác số lượng ứng dụng Android được đưa lên AppWorld cũng khá nhiều. Vậy là có 2 lựa chọn để thưởng thức những ứng dụng Android mà mình yêu thích rồi. Have fun!

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc
    Hiện tại, Playbook OS 2.0.1.358 chưa root được nên không thể cài Google Play (Android Market cũ). Bạn có thể tìm các nguồn chia sẻ Android app đã chuyển sang file *.bar rồi dùng DDPBinstaller cài đặt bình thường, mặt khác số lượng ứng dụng Android được đưa lên AppWorld cũng khá nhiều. Vậy là có 2 lựa chọn để thưởng thức những ứng dụng Android mà mình yêu thích rồi. Have fun!
    Vậy thì PB root thì được cái gì vậy bạn, mình mù tịt mấy khoản này...

Trích dẫn Gửi bởi duc1471994
    Vậy thì PB root thì được cái gì vậy bạn, mình mù tịt mấy khoản này...
    Bác tham khảo ý kiến của bác này nhza...

Trích dẫn Gửi bởi iamkingvn
    KTV bên dâu đen tài nhỉ, Dingle cũng sắp ra version 4.0 chắc đang đóng góp software cho end-user. Nhưng cái ảnh quảng cáo của chủ thread lừa tình quá. Download Game Ninja Fruit với Tom Letter về hiện icons trên PB chém gió chơi thôi chứ nó không chạy được đâu. Nhân tiện đây mình có một số ý kiến với root thế này :

Ai cần root? : + Những người hay share apps của PB như mình chẳng hạn thì root là tiện nhất vì có thể re-package bar file không cần thông qua BDM
    + Thích dùng USB host để làm gì đó như chép file từ usb,etc.
    + Vọc cho vui, có hư firmware cúa OS cũng don't care.

Cần Android Market để download những game hay mình thích ???: Thì mình khuyên là không nên mất thời gian như vậy, bạn sẽ thất vọng nhiều đấy. Đa phần game hay đều bị crashed trên PB, mà game hay thì thường size lớn mà size lớn thì mất thời gian down và install ---> cuối cùng mất time, tốn pin, dễ nãn , thất vọng . Theo mình thì mua Android tablet về chơi cho lành.