Kết quả 1 đến 10 của 10

PB sạc không đầy 100%

Mình mua PB được 7 tháng, trước đến giờ dùng vẫn ngon lành cành đào, không lỗi lầm gì. Mình dùng với tần suất trung bình 3 ngày sạc 1 lần, mỗi lần sạc liên tục từ 8-9% tới tận full 100% luôn. Khoảng 1 tuần gần đây mình thấy máy của mình có vấn đề là khi sạc chỉ sạc tới được 83-85% và không tăng nữa (trên biểu tượng cục pin góc phải màn hình vẫn có tia chớp nhưng sạc mãi mà dung lượng không lên thêm tí nào).

Mình dùng Battery Guru thì hiển thị Cycle count pin là 109, và dung lượng còn 88% (số 88% này không đổi từ 3 tháng nay). Các bạn cho mình hỏi pin mình bị gì và cách khắc phục như thế nào với? Cám ơn các bạn.

Trích dẫn Gửi bởi thethidie
    Mình mua PB được 7 tháng, trước đến giờ dùng vẫn ngon lành cành đào, không lỗi lầm gì. Mình dùng với tần suất trung bình 3 ngày sạc 1 lần, mỗi lần sạc liên tục từ 8-9% tới tận full 100% luôn. Khoảng 1 tuần gần đây mình thấy máy của mình có vấn đề là khi sạc chỉ sạc tới được 83-85% và không tăng nữa (trên biểu tượng cục pin góc phải màn hình vẫn có tia chớp nhưng sạc mãi mà dung lượng không lên thêm tí nào).

Mình dùng Battery Guru thì hiển thị Cycle count pin là 109, và dung lượng còn 88% (số 88% này không đổi từ 3 tháng nay). Các bạn cho mình hỏi pin mình bị gì và cách khắc phục như thế nào với? Cám ơn các bạn.
    Bác thử wipe máy, load lại OS chưa. Nếu tình trạng này vẫn tiếp tục xảy ra thì phải mang đến trung tâm để bộ phận phần cứng kiểm tra thôi.

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc
    Bác thử wipe máy, load lại OS chưa. Nếu tình trạng này vẫn tiếp tục xảy ra thì phải mang đến trung tâm để bộ phận phần cứng kiểm tra thôi.
    Mình có đứa bạn cũng bị tình trạng tương tự nhưng với điện thoại BB, kinh nghiệm của nó là do lỗi sạc. Mình sẽ update thêm thông tin sau khi thử với sạc khác xem sao.

khả năng cao là do cục sạc bị lỗi chứ k phải do PlayBook

Trích dẫn Gửi bởi TheMen
    khả năng cao là do cục sạc bị lỗi chứ k phải do PlayBook
    Tình hình là mình cắm cái sạc tốt khác vào vẫn bị vậy

Có ai biết cách nào không, giúp mình với (

Trích dẫn Gửi bởi thethidie
    Có ai biết cách nào không, giúp mình với (
    Nếu bác đã thử qua việc up lại ROM, đổi cục sạc khác mà tình trạng trên vẫn tiếp diễn thì vấn đề nằm ở phần cứng của máy rồi. Bác nên mang ra trung tâm để bộ phận Phần Cứng kiểm tra & đưa ra hướng giải quyết.

Mình đã wipe lại máy, cài Battery watch vào thì nó báo là pin vẫn còn tốt. Tình hình bây giờ là mình vẫn sạc mãi mà pin không vào, tình trạng hiện tại của pin còn 7% (đã thay sạc khác mà vẫn vậy)

Cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình.

xạc bị hư rồi, mình cũng giống bạn, mua xạc xịn mới của hãng đang xài tốt

Bạn thử cách này xem nhé: dùng kiệt pin, sau đó cắm sạc qua đêm 8h liền. Thân!