Kết quả 1 đến 5 của 5

[Thảo luận] Thư mục "mics/android" trong PlayBook dùng để làm gì?

[IMG]http://**********************/trang/MiscAndroid.jpg[/IMG]​
    Nếu bạn nào hay tìm hiểu PlayBook sẽ thấy trong PlayBook có thêm thư mục "mics/android". Và ngạc nhiên hơn nếu bạn nhận thấy trong đây có các thư mục chứa videos, musics, pictures...chứa nội dung tương ứng với các thư mục videos, pictures...ngay thư mục gốc bên ngoài.
    • Nếu bạn xóa các data trong thư mục "mics/android" thì data thư mục gốc bên ngoài cũng mất (nhạc, phim, hình ảnh...).
    • Coi thuộc tính của từng file dữ liệu trong "mics/android" thì chúng cũng có dung lượng bằng với file gốc.
    Câu hỏi đặt ra là: "thư mục ấy sinh ra để làm gì?". Theo kiến thức có thể "đo bằng thước" của mình thì thư mục "mics/android" chứa các link dạng shortcut, các shortcut này được tạo ra nhằm giúp các apps Android cài trên PlayBook có thể truy xuất dữ liệu được (phát nhạc, chỉnh sửa ảnh bằng apps Android), việc này cũng giúp bảo mật các thư mục gốc của PlayBook... Đấy chỉ là "ngu ý" của mình, vậy quan điểm của các bạn về việc này là thế nào?

bạn nói cũng đúng, đó cũng là một trong những tình huống đặt ra.

bác nào ngâm cứu ra thì chỉ em với nhé

vậy các bác cho em hỏi là mình chơi game trên Playbook khi lưu game lại thì files save game nằm ở đâu vậy? ví dụ như game Asphalt 6? em cũng đang tò mò mấy vụ folder :S

Nếu chúng ta nghiên cứu đc, thì 1 ngày nào đó chúng ta có thể làm chủ các game android, ví dụ như NFS, asphalt 7...những game cần có data. hôm trước mình chuyên NFS hot suit gì đó, mình cài lên đc. khi kết nối với sever để down data, nó báo đây ko phải là 1 thiết bị chạy android. nếu mình biết cop data vào chỗ nào thì ngon. nó chạy đc là điều khả thi. he