Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: HTC Snap và playbook

Trích dẫn Gửi bởi qdungb2b
    Mình tính mua con HTC Snap (xài windown mobile 6.1) để tethering với playbook, không biết có thể kết nối được không? anh em nào có kinh nghiệm cho ý kiến để mình xúc e nó về nhé (playbook đang trên đường về nên ko thể test trực tiếp được).
    Đa phần là có kết nối thành công khi có Bluetooth, chỉ một phần nhỏ là kết nối không được, đề chắc chắn, bạn có thể mang điện thoại đến TT để mấy bạn kỹ thuật test giúp, TT luôn có thiết bị PB để hỗ trợ test giúp bạn.

Cám ơn bạn đã hỗ trợ thông tin, chắc mình kiếm ai đó mang theo playbook test thử trước khi mua. Chúc cả nhà vui

bạn yên tâm đi, đảm bảo được ^^! bạn chỉ cần vào Inernet Tethering trên PB òi kết nối Bluetooth của dt và PB (pair), rồi chọn Continue nó sẽ hiện ra cấu hình internet 3G dt của bạn, ví dụ bạn xài 3G của Viettel thì cấu hình sẽ là v-internet. Bạn có thể cài đặt thủ công bằng cách nhập vào là v-internet, hoặc bạn có thể kéo xuống dưới tìm tên nhà mạng của bạn (ví dụ nhu kéo xuống vần V bạn sẽ thấy có Viettel, nó có sẵn cấu hình là v-internet òi nên bạn chỉ cần chọn là xong!) Sau đó nó sẽ tự lưu lại trên PB, lần sau bạn chỉ cần kết nối bluetooth thui là ok. à mà trên điện thoại nó sẽ hỏi là có cho phép PB sử dụng internet của dt hay ko bạn nhớ quay sang cái dt chọn OK nhé.
    Tốc độ truy cập internet tuỳ thuộc vào tốc độ trên dt của bạn nhé, ví dụ dt nào hỗ trợ HSPDA sẽ nhanh hơn những điện thoại chỉ có GPRS thui bạn nhé.

Bạn lontrauie hướng dẫn chi tiết luôn, cám ơn bạn nhiều nhé, vậy là hết lo rồi good day

uh nhưng mà theo mình thì số tiền bạn bỏ ra mua Snap thì bạn nên quất 1 em BB phone thì ngon hơn rất nhiều! nếu mình mà đoán ko nhầm thì số tiền đó của bạn mua được từ em Bold béo 9000 trở lên rồi, ăn đứa em Snap của bạn mà xài kết hợp PB thì khỏi chê ^^!